Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Ko phải tại thuế đâu bác Osin ơi
Hàng oder ngoài là hàng trốn thuế thì của VW cũng đắt hơn nhiều so với hàng oder của Toyota hay Hyundai Kia (đều là hàng chuẩn theo part)
Ngoài ra toy hay hyundai kia có hàng của bên thứ 3 rất rẻ và đại trà sẵn có ko phải oder luôn
Túm lại là ở VN thì chi phí nuôi VW tốn cỡ phải gấp 1.5 gấp đôi so với các hãng bình dân khác đấy b ơi
Ko biết bên Bển thế nào bác
Chắc chắn 100% là xe bên nầy lăn bánh (chỉ còn bảo hiểm) có thể rẽ hơn 1,5 đến 2 lần xe ở VN chưa .... lăn bánh, Nếu bạn tò mò thì cứ tìm trang nước ngoài, tìm xe cùng thông số là ra giá ngay thôi. Ở nước ngoài là xe đầy đủ thuế hết ...
Còn các part thì tuỳ, hầu hết nằm trong tay các nhà SX nổi tiếng như Bosch, Siemens, Denso .... vân vân .....

Như bạn viết VW tốn gấp 5 lần, vậy thử ở VN thì xe chừng bằng kms như xe tôi 56K thì thay những gì từ đó tính là ra ngay thôi ...Nhưng tôi biết chắc cũng 10 lần nhớt, lọc, ... lung tung, thắng, bánh xe. Nhưng nói thật tôi chỉ mới có thay 2 lần nhớt (lọc) và 1 lần bố thắng, vậy cái nào rẽ hơn ?

• Like
Reactions: Khanhngo2212
Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Chắc chắn 100% là xe bên nầy lăn bánh (chỉ còn bảo hiểm) có thể rẽ hơn 1,5 đến 2 lần xe ở VN chưa .... lăn bánh, Nếu bạn tò mò thì cứ tìm trang nước ngoài, tìm xe cùng thông số là ra giá ngay thôi. Ở nước ngoài là xe đầy đủ thuế hết ...
Còn các part thì tuỳ, hầu hết nằm trong tay các nhà SX nổi tiếng như Bosch, Siemens, Denso .... vân vân .....

Như bạn viết VW tốn gấp 5 lần, vậy thử ở VN thì xe chừng bằng kms như xe tôi 56K thì thay những gì từ đó tính là ra ngay thôi ...Nhưng tôi biết chắc cũng 10 lần nhớt, lọc, ... lung tung, thắng, bánh xe. Nhưng nói thật tôi chỉ mới có thay 2 lần nhớt (lọc) và 1 lần bố thắng, vậy cái nào rẽ hơn ?
Ý m là ko biết bên đó giá phụ tùng của Vw so với toyota thì ntn ý
Vd so giá phụ tùng passat vs camry

Hạng C
16/5/20
551
2.364
93
38
Quan trọng là xe đăng lên là đã bán trong 1 nốt nhạc.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Ý m là ko biết bên đó giá phụ tùng của Vw so với toyota thì ntn ý
Vd so giá phụ tùng passat vs camry
Tuỳ món bạn à, không thể nói được, có cái nầy đắt, cái kia rẽ và ngược lại .

Phaeton xăng giá .... 4000€

Phaeton dầu giá 6000 €

Bất qua mua thêm một chiếc y hệt, có gì tháo đồ ra thay vẩn ... còn lời chán hả các bác

2 chiếc dầu là 12.000€ X28K = 336 triệu VNĐ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
24/9/13
476
332
63
Em đang đi VW Touareg 2016 thì thấy rất lành. Chịu khó bảo dưỡng đâỳ đủ thì chắc sẽ bền
Em cũng vậy, gợi ý cho bác nên mang xe remap lại, gắn cảm biến chân ga thì đi sướng bội phần.

Hạng D
9/1/15
2.540
3.831
113
40
Xét về thu nhập thì em không dám nói giàu nhưng cũng đủ sài. Hai vc 2 đứa con tháng nào bèo bèo cũng bỏ vào bank đc 5-60 củ nhưng cũng chưa dâm tự tin mua em V6 ở VN. Có khi do cái số em méo có máo liều hay hưởng thụ hả quí zị.
cứ I4 và tầm dưới 2.5 và mới sài thôi

• Like
Reactions: Khanhngo2212
Hạng F
6/9/18
7.367
16.288
113
35
Xét về thu nhập thì em không dám nói giàu nhưng cũng đủ sài. Hai vc 2 đứa con tháng nào bèo bèo cũng bỏ vào bank đc 5-60 củ nhưng cũng chưa dâm tự tin mua em V6 ở VN. Có khi do cái số em méo có máo liều hay hưởng thụ hả quí zị.
cứ I4 và tầm dưới 2.5 và mới sài thôi
Mer,, Bim hay Audi giờ đa số l4,, thậm chí Land rover cũng ko ngoại lệ :D