Hạng C
3/3/14
733
872
93
Để lên được 300km/h không chỉ mình sức mạnh động cơ, mà còn phụ thuộc vào cả hộp số, khung gầm, hệ thống treo, hệ thống phanh, thiết kế khí động học của xe và cả lực nén của xe lên đường. Em nhìn sơ qua thiết kế con này thì giống xe chạy phố hơn là xe có thể đạt được 300km/h.​

Hạng B2
18/5/08
224
87
28
TPHCM
300 km/h với cái thắng đĩa đặc và nhỏ vậy có cháy thắng không nhỉ?

300 km/h với cái thắng đĩa đặc và nhỏ vậy có cháy thắng không nhỉ?
Trong bài có nói chiếc này là bản concept thôi.

Có BMW đứng sau và bàn giao dây chuyền. Mấy khoản thiết kế là tin cậy cao. Lỗi nếu có chắc ở khâu lắp ráp/ kiểm tra và điều kiện môi trường thôi. Giá và việc kinh doanh mình kh bàn .

Hạng D
17/12/17
1.218
30.287
113
Để lên được 300km/h không chỉ mình sức mạnh động cơ, mà còn phụ thuộc vào cả hộp số, khung gầm, hệ thống treo, hệ thống phanh, thiết kế khí động học của xe và cả lực nén của xe lên đường. Em nhìn sơ qua thiết kế con này thì giống xe chạy phố hơn là xe có thể đạt được 300km/h.​
Chắc ghi lộn. Là 300m/h mới đúng:D:D

Hạng B1
11/2/11
57
54
18
Cỏvette muốn lên được 300km/h là phải lắp them bộ supercharge, lúc đó công suất nó trên 600Hp rồi. Bốc Fec gắn động cơ cơ bản 455 Hp thì còn lâu mới lên được 300km/h nhé. Ae search trên mạng sẽ thấy ngay thôi, toàn bốc với phéc. Có bác nào nói thằng BMW nó qua hỗ trợ Vinfast về mặt kỹ thuật? Rảnh quá ha, bán cái thiết kế bỏ đi được mấy đồng mà phải qua lo về kỹ thuật cho khách hàng để nó cạnh tranh với mình luôn ha!

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Với cái phanh kia + mâm 22”, đi 300km/h nhịp phát chắc ngắm gà khoả thân luôn.
Em mạn phép so với GLC bị giới hạn điện tử 250km/h và mâm khiêm tốn chỉ đc 19” thôi. Đĩa phanh xem ảnh sẽ rõ.
View attachment 1917968
À, có phải là con siêu xe của Mer chạy qua vũng nước mưa thì hư luôn 2 cầu xe không bác???? Con ấy thì ngon lắm, tại người sử dụng không biết chạy xe thôi.
Mấy con xe hạng ruồi vớ vẫn của Nhật chạy qua mấy vũng nước như vậy bình thường không bị gì chẳng qua là tại nó không có cầu xe bác nhỉ, vì vậy nên nó không thể hỏng cái mà nó không có bác nhỉ?

Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
Với cái phanh kia + mâm 22”, đi 300km/h nhịp phát chắc ngắm gà khoả thân luôn.
Em mạn phép so với GLC bị giới hạn điện tử 250km/h và mâm khiêm tốn chỉ đc 19” thôi. Đĩa phanh xem ảnh sẽ rõ.
View attachment 1917968
=====================>>>>>>>>>> Mấy anh kỹ sư của Mec toàn là mua bằng không đó bác ơi. Phải đúng kiểu thiết kế như siêu xe của anh Vượng thì mới đạt đẳng cấp

Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
Toàn trên giấy thôi. Đã chạy thử được đoạn nào đâu
Càng nổ thì càng chứng tỏ xe như cc :D Sx xe mà nội cái vấn đề cơ bản xe có thể đạt vận tốc bao nhiêu còn éo biết thì đủ hiểu trình độ cmn “siêu” thế nào rồi.
Bởi thà đừng khoe nhiều, khoe nhiều mà NU thành ra tự bóp d*i =)).

Tập Lái
16/5/18
38
27
18
31
Các bác không nên chê bai, phán xét vội. Họ thuê toàn chuyên gia, dù có không hàng đầu thì chắc cũng đều hơn kiến thức về xe của chúng ta. 300Km/h có thể là đo trên bàn dino hoặc là bản đặc biệt, hoặc là khi được mở hết công suất, chắc chắn bình thường sẽ bị giới hạn lại thôi. Kể cả bugati người ta còn giới hạn cơ mà. Cứ chờ rồi biết thôi