Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
Những người mua bản G bị cắt xén hết các tính năng an toàn này, đa phần về chạy dịch vụ, Grab, Uber kg hà bác. Chứ giờ mua để mình gia đình đi, kg ai dám mua cái xe này đâu. Mà phải công nhận người Việt mình dễ tính thật, những tính năng an toàn giờ là mặc định trên chiếc xe thì bị cắt xén hết đi, thế mà vẫn ùn ùn đi mua để đại lý họ làm giá
Thị trường, thị hiếu và nhu cầu dân ta nó vậy ạ, trước đến nay, ngoài FT ra, anh Inv vẫn bán chạy nhất nhì, người kinh doanh thì họ đã chọn đúng theo cách tính ra lợi nhuận cao nhất.
Đến lúc nào đó, chính sách nhà nước quy định về an toàn thay đổi, nâng cao tiêu chuẩn đối với xe chạy dịch vụ, đồng thời dân trí phát triển lên thì anh Toy phải thay đổi thôi. Vấn đề không phải là người mua xe ( ở đây là chủ kinh doanh) Nu mà do cơ chế, chính sách và mặt bằng dân trí tạo ra cái Cầu thị trường nó vậy!
Nhân tiện,
.....anh sales gọi và khai sáng theo kiểu ta bán cái ta đang có, chẳng cần đối tượng khách hàng là ai, họ cần gì ..." sao anh kg mua cái này, em đang có hàng, cái kia có hơn cái này gì đâu, cái này nhiều người mua lắm...", mình vặn lại " em biết anh cần cái gì không? Và em nói cái xe kia ít người mua, không hot thì sao kg có xe để bán?", sau một hồi ...tịt luôn và cái xe đó em kh có ?!
Em nói thiệt, sales Toy ...một số chán như con gián, thậm chí còn kênh kiệu, ban ơn, kẻ cả...tự sướng kiểu mới phê thuốc. Nói ai chứ cách kênh giá, ép phụ kiện hiện nay và cái nhu cầu vượt cung hiện tại bất thường không phải là giá trị bền vững, em bắt đầu ...mất cảm tình với Toy. Rồi đến lúc, khi khách hàng họ quay lưng lại thì đã muộn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: cdang
Hạng B1
13/4/17
56
58
18
45
Lào Cai-Việt Nam
Hehe. Bác thấy con Eve nó tới 1,2 tỏi, For chỉ có 981tr. Chênh lệch hơn 200tr, em nghĩ đợi thời gian nữa Toy đem bản 2.8 Full option tăng thêm chừng 200tr nữa e nghĩ ng ta cũng sẽ ko chọn For 2.2 Trend đâu bác. Cái bề ngoài thôi là Eve ko có cửa đú với Fortuner rồi. Rõ ràng Eve thiết kế rất vô duyên, nhất là phần đuôi xe. Hàng ghế thứ 3 sẽ không được như Fortuner, không có khả năng điều chỉnh độ tựa lưng. Em chưa ngồi hàng thứ 3 của Eve nên không dám phán nhiều. Àh cỏn cái mùa nhựa trên Eve cực kỳ khó chịu, xe Toy trước h rất ít mùi. Em chỉ thích Eve cái chỗ là công nghệ chốg ồn chủ động thôi. Còn mấy cái Óp sần như cảnh báo làn đường, tự lùi xe, hay gì gì đó không quan trọng, nó không nói lên được đẳng cấp người cầm lái :))
Hu hu, bó tay với đănge cấp của mợ này ;D