Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Các bác cứ yên tâm khoản chỗ ngổi, nhìn thực tế sẽ thấy, không có gì gọi là chật.
Chiếc Stavic ngân hàng hay dùng cũng có số ghế như chiếc này, họ bỏ bớt 2 hàng ghế sau để gắn thùng tiền.
Còn các bác sợ xệ đít xe --> Yên tâm! Em đã từng sở hữu SUV Ssangyong Rexton, xe có 7 chỗ nhưng em đã từng chở 14 ng = người lớn + trẻ em trên 10 tuổi, xe không xệ đít và đi nhún bình thường, không bị nhổng đầu.
Để các bác yên tâm hơn, xe sang ở Hàn Quốc trước đây, em chưa cập nhật hiện tại, là Ssangyong Chairman. Hyundai hay Kia không có cửa, sau này Hyundai mới có.
Còn về độ chắn chắn thì đảm bảo cao hơn các xe thương mại khác. Tôn rất dày và xác xe rất nặng, đi rất đầm.
Thương hiệu: Các bác chưa biết chứ Châu Âu và Châu Úc không có gì lạ. Indo và Malay cũng có nhiều hơn VN.
Nếu là em thì sẽ mua em này thay vì Innova hay Sedona hay cả Starex cũng bỏ.
Em hoàn toàn đồng ý với bác. Em cũng đã gặp 1 em Chairman trên phố HN, nội thất bên trong nhìn như Maybach. Genesis của Hyundai còn ko sang trọng bằng. Còn Rexton thì đi rất đầm, chắc cũng khá nhiều bác mua chứ ko phải là hiếm :)

Hạng B2
29/3/17
307
124
43
Các bác cứ yên tâm khoản chỗ ngổi, nhìn thực tế sẽ thấy, không có gì gọi là chật.
Chiếc Stavic ngân hàng hay dùng cũng có số ghế như chiếc này, họ bỏ bớt 2 hàng ghế sau để gắn thùng tiền.
Còn các bác sợ xệ đít xe --> Yên tâm! Em đã từng sở hữu SUV Ssangyong Rexton, xe có 7 chỗ nhưng em đã từng chở 14 ng = người lớn + trẻ em trên 10 tuổi, xe không xệ đít và đi nhún bình thường, không bị nhổng đầu.
Để các bác yên tâm hơn, xe sang ở Hàn Quốc trước đây, em chưa cập nhật hiện tại, là Ssangyong Chairman. Hyundai hay Kia không có cửa, sau này Hyundai mới có.
Còn về độ chắn chắn thì đảm bảo cao hơn các xe thương mại khác. Tôn rất dày và xác xe rất nặng, đi rất đầm.
Thương hiệu: Các bác chưa biết chứ Châu Âu và Châu Úc không có gì lạ. Indo và Malay cũng có nhiều hơn VN.
Ssangyong tầm 10 năm trc có mẫu 7 chỗ mà cũng ko mấy thành công. Vì đâu chơi lại với Toy Zace. Mình nhớ mẫu Ssangyong đó ông cậu mình hay gọi là Ssangyong mắt lé. Vì theo ổng cặp đèn pha y như mắt lé :))))))

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Bác là người từng chạy qua Rexton nên nhận xét chuẩn. Xe Ssangyong thiết kế hơi thô nhưng vượt trội với các xe cùng tầm nhờ khung gầm khỏe và hệ treo tốt nên xe dù cao lớn nhưng chạy tốc độ cao không bồng bềnh và ôm cua rất chắc chắn.

Hạng B1
10/10/11
67
175
33
Ui trời, 2 2 2 3 luôn à. Vãi vậy :))))))

"Nếu không có nhu cầu sử dụng, hàng ghế thứ 3 gập xuống sẽ tạo ra một dung tích chứa đồ lớn."

Có 3 hàng ghế thôi mà??? Hay nó là 2-3-4?
Nhìn cửa xe vậy sao mà ra vô đc cho cả 3 hàng ghế sau nếu có 4 hàng ghế!

Chính xác là 2-2-2-4 mà. Em định mua em này nhưng nhìn 4 hàng ghế nên thôi ko mua nữa :) chuyển sang mua Sedona.

Attachments

• Like
Reactions: Bluetooth847
Hạng B2
3/1/12
257
1.568
93
Xe này nếu 2 ghế trên chế ghế sub thì ngồi 11 chỗ thật ^^ . Em đang kết con này quá , mình từng có ông anh chạy rexton rất ok . Máy dầu mới nhất nữa đi tiết kiệm vô cùng . Full oftion so với sedora và innova thì phải nói là vượt trội . Còn so với con pajero sport của e thì khỏi nói .
Có hỏi ngoài hà nội thì xe này đang tính toán giá lại để nhập về khả năng hơn 1 tỷ . Nên bên nhà nhập khẩu cũng đắn đo ko dám nhập . Nên ko dám nhận đặt xe
Bản số tự động thì còn đúng 1 con duy nhất màu bạc ( màu này e ko thích ) nên đang đắn đo . Chẳng lẽ mua innova hic hic vì bugget của e dưới 1 tỷ và phải có số tự động haizzzz. Không là em múc starex luôn rồi

Hạng B2
26/4/07
187
56
28
otosaigon.com
Các bác cứ tính lại đi: Xe 9 chỗ,
- Hàng ghế sau cùng là 2 chỗ.
- Hàng ghế kế cuối có 3 chỗ
Như vậy, gập hàng ghế sau cùng xuống, bác vẫn có 7 chỗ như Sedona nhưng khi cần vẫn chở được 9 chỗ mà không gian để đồ thoải mái hơn.
Các bác chạy xe cho mình hưởng "cái đầu" thì mua xe này, còn tính toán tiền bạc thì mua Innova hay Fortuner.
Innova hay Fortuner: Em có tiền cũng không bao giờ mua, thà đi xe gắn máy!

• Like
Reactions: VNET
Hạng B2
15/3/14
275
162
43
Để các bác thêm yên tâm, em chỉ muốn chia sẻ kinh nghiệm của em, là SS làm xe rất có ý tiến thủ, không như nhiều hãng bây giờ toàn chạy theo lợi nhuận, nhất là các Thánh ở VN.
Các bác có kính 3D thì xem clip này sẽ thấy:

- https://www.youtube.com/watch?v=B6xF0Di9Qa4
- https://www.youtube.com/watch?v=1-MC8V1eSR8: Em đang chờ ngày xem cái giá của chiếc này.
Vẫn còn mê Rex hả Tuấn,mua xe mới chưa,.Ảnh sưu tầm Rexton qua các năm.
Cận cảnh Ssangyong Stavic Turismo 9 chỗ ngồi tại Thái Lan