Hạng C
23/11/14
824
1.204
93
Vâng bác, e google 1 vòng cũng thấy người ta nói như bác, chán ghê, toàn xài đồ cũ. Thôi, coi như nó ko nằm trong tầm ngắm vậy
Em nghĩ nếu mang mylink, đèn pha kiểu mới và quan trọng nhất là mang cái máy Ecotec 1.4 Turbo về cũng đáng suy nghĩ lắm chứ ạ. Con 1.8 dùng bản base ở Mẽo bị đánh giá máy hơi đuối so với xác nặng nhưng con 1.4 này ngon nè, mô men xoắn cao tại vòng tua thấp, chắc chắn tiết kiệm xăng và máy không ỳ như giờ.

1.8 giờ em thấy depart không bốc nhưng tải khỏe, hôm rồi tải full cùng với đống hoa quả, mít đầy cốp em kéo chạy tít luôn :)

Hạng C
11/9/12
518
276
63
HCM
kqxs3m.com
Em nghĩ nếu mang mylink, đèn pha kiểu mới và quan trọng nhất là mang cái máy Ecotec 1.4 Turbo về cũng đáng suy nghĩ lắm chứ ạ. Con 1.8 dùng bản base ở Mẽo bị đánh giá máy hơi đuối so với xác nặng nhưng con 1.4 này ngon nè, mô men xoắn cao tại vòng tua thấp, chắc chắn tiết kiệm xăng và máy không ỳ như giờ.

1.8 giờ em thấy depart không bốc nhưng tải khỏe, hôm rồi tải full cùng với đống hoa quả, mít đầy cốp em kéo chạy tít luôn :)
Đúng rồi bác, cruze được cái xương cốt chắc chắn, nhưng bù lại nặng nên máy cũ hơi đuối và tốn xăng, có ecotec là ngon lành rồi

Hạng D
19/3/13
1.379
726
113
Sài Gòn
www.saigonvillas.vn

Bác Phương nói chính xác. Thêm 1 điều nữa là đạt moment ở vòng tua trễ hơn sẽ khiến động cơ dễ bị mài mòn hơn trong cùng 1 thời gian làm việc. Điều này chắc chắn ảnh hưởng tới tuổi thọ, hiệu suất làm việc của động cơ.

Tập Lái
17/7/15
10
5
3
38
Bác nào có đặt gạch để xây con này thì alo tớ nhé, xe sắp về