Hạng B2
25/8/07
436
372
63
Hà Nội
Nếu không có Internet có lẽ VN vẫn ở thời kỳ đồ đá. Nhờ có Internet chúng ta mới được tiếp cận với tri thức toàn thế giới. Em đi đâu cũng sẽ phải google trước khi đến, nói chung chưa nhầm bao giờ.

Đi thì mình không đi nhiều, nhưng muốn hiểu thì phải ở lâu một chút. Nếu mọi thứ đều có thể google được thì ai cũng có thể chém khắp thế giới rồi bác.

Tập Lái
10/10/11
4
1
3
Tiếng máy của hilux và Na là em cảm nhận hàng ngày mà pác. Chả nhẽ em lại tự đi nói xấu xe của mình. Con Hilux 3.0 hơn 5 năm chạy 120K KM và con Na 2.5 của em mới 10 tháng chứ chưa được 1 năm nha và 13K km đặt cạnh nhau đứng bên ngoài thấy tiếng máy của Na nổ lớn hơn. Còn chạy 2 con thì Cách âm gầm của Na ngon hơn(Có thể do xe mới và nốp xe cũng mới nên êm hơn) nhưng tiếng máy của Na vọng vào rất lớn. Còn Hilux ngồi trong xe tiếng máy vọng nhỏ hơn Na nhiều
Bác dùng thiết bị đo tiếng ồn khi xe hoạt động ở trong xe và ngoài xe (iphone cũng có ứng dụng đó) mới chính xác được, còn tai nghe theo cảm tính khó đánh giá chính xác được.

Hạng B2
6/2/16
284
101
28
51
Em đang đi el. Lúc mua giá rẻ hơn hilux mt mà được số tự động. Treo đa điểm. Đi gia đình kết hợp công việc êm ái. (lúc mua gom hết mức cũng chỉ có hơn 600. Có éo tiền đâu mà đòi lựa chọn. Hi.)
Còn công ty và bạn bè toàn hilux. Dân bán gạch, cày như trâu thì hilux mà là số 2 thì ko ai dám nhận là số 1.
Cũng có những người bạn làm gạch chạy ranger nhưng cày bừa vài năm thấy sự khác biệt dõ. Ranger tốn dầu hơn. Xe sau vài năm cày bừa thì ko còn được chắc chắn như hilux.
Đó là cảm nhận thực tế của em.
Bản thân con el của em mới mua chưa được 1 năm đi hơn 10k km. Nhưng thấy máy nổ lớn hơn máy hilux của ông bạn đã 5 năm tuổi và 150k km. Nước sơn đểu hơn hilux rất nhiều.
Note: đó là chia sẽ thực tế mang quan điểm cá nhân.
Đúng là con này cày Cã thì vô địch và còn ít dầu hơn Ford tôi đi 2 đời everest 1 đời range sợ tới già

Hạng B2
6/2/16
284
101
28
51
Em không tin.
Ranger tốn dầu hơn thì có thể vì xe Mỹ thường cứng cáp hơn, nhưng nói “không còn chắc chắn như Hilux” thì quá chủ quan, bác phải so sánh 2 xe sử dụng như thế nào, và bác đo “sự chắc chắn” như thế nào chứ? Chủ xe Ranger và Hilux nói gì? Có đồng ý như bác nói không?
Em gặp mấy chiếc Hilux cũ ngoài đường, tiếng máy nổ ồn nghe rõ, nghe ro ro. Mấy chiếc Navara mới hơn sau này cũng nghe nổ ồn nhưng không to như vậy. Và nói thật quá vô lý khi chiếc xe 1 năm tuổi ồn hơn chiếc 5 năm tuổi. Nếu vậy bác nên mời Autodaily đánh giá thử, Autodaily dạo này có mục phỏng vấn người dùng xe, chắc sẽ rất sẵn lòng làm bài so sánh con xe 1 tuổi Navara và 5 tuổi Hilux như bác nói. Nếu quả thật vậy và bác không chạy kiểu phá xe thì đây là tin chấn động.
Mình đã thử cùng đi saigon dak nong về hilux 3.0 còn gần nửa bình dầu range tới cổng xanh đã hết

• Like
Reactions: phihungto95