Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Theo hình, cái tựa đầu của thằng Innova (chỗ phần cổ người ngồi) lồi ra là không nhiều lắm. Trong khi phần đó của thằng Ertiga em thấy lồi ra quá nhiều. Em dự là đi đường xa trên xe này sẽ khá mệt.
Một là thằng thiết kế ngu, hai là em ngu. Thế thôi.

Tập Lái
18/9/14
19
7
3
Nếu đi đường phố chủ yếu thì thôi em đi máy cho phẻ người, mua xe hơi để đi công tác xa hay lâu lâu gia đình đi chơi xa. Mà đi xa thì không có dụ đi ít người chưa kể một mớ vali đồ đặc nữa. Nếu chạy đường trường, cao tốc em nghĩ ok còn nếu chạy đèo dốc thì chạy hơi bị mệt luôn. Cảm giác ngồi trong xe mà nghe nó gào rú mà không chạy nổi oải lắm luôn.
Khi e mua con Santa fe 08 từ chủ cũ ( chưa tính tiền e độ điếc ) thì giá tầm tầm chiếc này. SF nhà e máy xăng 2.7 nên mặc dù xe 7 chổ vẫn chở đc 8 ng lớn leo dốc pho pho. Đi Vũng tàu thì cứ về số 1 mà leo lên những ngôi Chùa dốc thẳng đứng. Chạy đường trường thì chỉ 8.2l/100km. Nếu là SF máy dầu thì còn tiết kiệm ác nghiệt nữa. Đi cao tốc HCM-LT e quốc 130km/h qua mặt xe khác vùvuzela. Nói chung là phê hơn hẳn khi e thuê xe tự lái những chiếc chấm thấp trc khi mua xe.
Biết là em này mục đích đi trong phố, nhưng mấy ai mua xe hơi mà ko chở gia đình đi du lịch xa? K gặp mấy ba container? Ko phải leo đèo? Ko phải trèo dốc? Lúc đấy vượt container ko qua thì đau tim, ko leo nổi đèo thì đau đầu còn ko trèo nổi dốc thì có thể sẽ ngậm ngùi ko thể tham quan đc 1 số nơi trên cao. Tiếc thì đã muộn!
Tóm lại xe này dở dở ương ương, máy yếu thì xe nhẹ, máy mạnh thì xe nặng, đằng này máy yếu mà xe nặng, haiz, doanh số chắc k cao nổi rồi.

Hạng D
24/2/08
1.766
2.322
133
41
Sài Gòn.
www.otosaigon.com
Em là em không thích cái gối tựa kiểu này. Đi rất mỏi cổ và nhức đầu. Không biết có bác nào từng bị giống em?
View attachment 193243
em thấy nhều xe bây giờ làm tựa đầu kiểu này để tăng khoảng nhìn phía sau cho tài xế, vẫn thích kiểu tựa đầu của zace hoặc jolie dựa khỏe hơn dù tài xế nhìn ra sau hơi bị hạn chế