Tập Lái
27/9/19
6
9
3
Thu Duc
Không hiểu nhiều về ô tô, chưa sở hữ xe bao giò. tốt nhất đập thùng con xe trong tầm tiền mà chạy.
e ko co kinh nghiệm sữa chữa oto, nhưng e học về kỹ thuật, nên có thể dễ tham khảo, tự khắc phục lỗi từ sự hướng dẫn của các bác có kinh nghiệm

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
26/3/18
1.477
2.147
138
32
Với giá tiền 2 con này em vote Kia K3 2022 đi cho sướng thằng người. Khỏi lăn tăn đăng kiểm , khỏi lo nằm gara……
Đây ý kiến cá nhân của em thôi kg đúng Bác chủ bỏ qua nha.

Hạng F
3/10/15
9.832
12.098
113
e ko co kinh nghiệm sữa chữa oto, nhưng e học về kỹ thuật, nên có thể dễ tham khảo, tự khắc phục lỗi từ sự hướng dẫn của các bác có kinh nghiệm
Lấy 320i chắc chắn đi.
Nó đáng tiền hơn là cái thứ Lexus tối ngày chặt chém.

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Bác cần tư vấn xe cũ, giửa Đức và nhật, năm thì có, còn cây số thì không, điểm 1

Em hỏi : xe em đời 2000 chạy có ....100 km khác với xe 2020 chạy 200.000 Kms không cùng loại ?
Bác chủ thớt đang lùa gà kiểu gì vậy , hơn nửa so sánh tréo ngoe, đời năm.

Em thà có chiếc
còn hơn Lexus. chắc luôn với giá trị của nó

Do đó bác viết thì có lý. không thôi cứ đánh và tìm XXXXXXX VS YYYYYYYY trên cụ gu gờ là xong , không lẽ thế giới phẳng bác không biết tiếng và tìm hiểu sao ?

Điễm 2 là lại còn so sánh đời 2007/2012. ... cả chục năm so với hiện tại (2022), ...sai biệt 2 xe là 5 năm, một là nhật, một là Đức

Bác đừng cám ơn, em chỉ biết là có vấn đề trên bài post nầy ..kiểu như Porsche 1998 với Vios 2022 ai ngon hơn.. .. theo bác:):):)

Thà là bác nói xe hiệu đời, cây số, bảo dưởng ...coi cái nào tiện và lợi ...

Thà em mua xe Đức năm .... 2000 hơn mua xe nhật năm 2022 vậy bác vừa lòng với cách thức bác so sánh chưa vậy.

Thiệt là em sợ mấy bài đăng kiểu dìm gà, lùa gà quá
dòng tô đen, ai lại mang xe sang đi so vs xe bình dân, dù có cũ mới ntn đi nữa cũng ko so dc.

Hạng F
29/10/16
11.581
22.185
113
Pháp
mình là người chưa sử dụng oto bao giờ, những kiến thức đọc được cũng chỉ lỏm bỏm thôi, tất cả cũng chỉ trên lý thuyết.
Bác thấy lạ vì sao lại lấy 2 đời cách nhau 5 năm để so sánh, vì hiện tại giá bán 2 chiếc đời như vậy giá tương đương nhau.
Giữa 2 xe này nếu chi phí sữa chữa, bảo dưỡng, xăng nhớt của xe nào thấp hơn đáng kể thì mình lựa chọn xe đó.
Nên mới lên đây nhờ người có kinh nghiệm chia sẻ.
Lùa gà so với 2 hạng tạm gọi là sang 2012 với 2007 ..bác nghĩ so sánh thế nào ?
Nhưng em dám mua xe Đức 20 năm ở VN (thí dụ) khác với xe Nhật 2022 ..ai chém cứ chém .. và xui là em ở EU cho nên mới chọn xe Đức thôi :):):)
Lần đầu mua xe mà mua xe cũ nữa thì xác định 1 tháng 10 ngày ở gara, 20 ngày chạy xa k dám chạy, Đức Nhật gì xe cũ cũng như nhau.
Kinh nghiệm quá đau thương khi bị gara vặt và vẻ vời, chạy cao tốc hồi hộp ko biết bơm xăng khi nào hư, lúc nào cũng quen số cứu hộ và gara.
Còn trẻ sung thì chơi thôi bác.
Tất cả kinh nghiệm đều phải trả bằng tiền mặt hoặc chuyển khoản.
1 người vừa độ full f30 bán đổi mẹc mới cho hay.
Em trả lời qua các thớt khác rùi, tuỳ theo vào xã hội luật lệ .... dù cho bác mua xe mới ken ở VN 2022, cũng chẵng đem qua EU chạy được vì mới được nâng lên EU5 ....Do đó xe cũ hay mới, biết xữ dụng hay không cũng tuỳ thuộc vào quốc gia, luật định của nơi mình đang ở ..

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Xe Đức có sửa bằng đít, ở đó mà tự khắc phục lỗi.