Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
19/6/11
1.815
345
83
HCM - MFC
Em rất hiểu và chia sẽ suy nghĩ của bác Biker... Càng nhiều chương trình càng tốt nhưng mục đích các chương trình khác nhau là được và không trùng lịch và quá gần nhau và đây là dịp để được nhiều cơ hội off gặp mặt nhau tuỳ điệu kiện mỗi bác thu xếp.
Em chỉ lưu ý nếu tố chức 1 chương trình huy động cần đông đủ như từ thiện thì lên kế hoạch sớm như bác under và seabreaz làm thì em thấy quá good rồi !

Hạng D
2/5/08
1.326
189
63
53
Các chương trình của MFC theo mình đều ok hết, các bác làm rất tốt, mấu chốt vấn đề là các lảnh đạo khi tổ chức nên ngồi lại với nhau bàn bạc và thống nhất phương án cho tốt về chương trình và thời gian thôi

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.562
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
bikecarevodao nói:
Các chương trình của MFC theo mình đều ok hết, các bác làm rất tốt, mấu chốt vấn đề là các lảnh đạo khi tổ chức nên ngồi lại với nhau bàn bạc và thống nhất phương án cho tốt về chương trình và thời gian thôi
Dạ có ngồi nhậu với nhau hoài mà bác

Hạng D
2/5/08
1.326
189
63
53
Undertaker. nói:
bikecarevodao nói:
Dạ có ngồi nhậu với nhau hoài mà bác
Có ngồi nhưng ông thì uống chivas ông thì uống coca cola nên chắc chưa hiểu nhau hén

Chi Hội Trưởng MFC
14/9/11
2.799
726
113
45
Em hiểu ý bác Biker, em sẽ là cầu nối beer cho 2 ông Chivas và Coca hehe.
Ý kiến em thế này : Bác nào lên ctr đều tốt hết, miễn sao phù hợp về thời gian cho mọi người. Tuy nhiên, khi lên ctr em đề nghị mời họp mặt để mỗi người giúp 1 tay, nhằm mục đích giảm tải cho người tổ chức. Như hiện nay, ctr của ai người đó làm, thì trong tương lai ko ai có thể kham nổi.
Ví dụ : ctr PT + ĐL vừa rồi em thấy kingo + kingo2 chạy ngang chạy dọc, thấy tội nghiệp quá.

Hạng D
18/12/07
3.456
570
113
Cũng đâu ngang dọc, chạy xuôi chạy ngược mà, hehe.
Chương trình PT-ĐL vừa rồi giải quyết tốt đấy chứ, có mấy bà cả xúm vô phụ nên đỡ rất nhiều, về khoản thu chi đưa cho các bà tính là hay nhất.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Thành phần hôi Mit rất đa dạng, từ những Bác nhiệt tình, nhưng chỉ có khả năng thời gian đọc - post bài hay có bác lâu lâu cafe một lần; đến những bác off chai thường xuyên; mình nên tạo điều kiện để mọi người, mọi thành phần, nhất là các bác mới tham gia.
Theo mình nên chia thành nhiều loại
Những hoạt động nhỏ định kỳ từ trước, đầu tháng cafe- cuối off Bia
Hoạt động lớn, định ít nhất 3-4 tháng
Hoạt động lớn đột xuất..

không nhất thiết hoạt đồn nào cũng phải có đủ các thành phần, nhưng phại có đủ hoạt động cho các thành phần ví dụ cái thì có đủ gia đình, cái thì chỉ dành cho HSV, ít thời gian hơn, như bác Linh chẳng hạn.

Mình đã sẳn có kinh nghiệm xương máu từ...những chi hôi khác nên cần rút kinh nghiệm từ hội bạn, từ hoạt động lời nói...cũng may là MFC chưa bị lỗi gì.

Chúng ta rất đa dang cần hoạch định phù hợp với sự đa dạng ấy chứ không cần và không nên hoạt động thành một khối cứng.

Hạng D
2/5/08
1.326
189
63
53
hoanganhtriton nói:
Chuẩn bị có cuộc nội chiến rồi đây! E chạy trước!
Có nội chiến gì đâu bác đừng kích động chứ? chỉ là góp ý nói nhỏ với nhau cho tốt về sau thôi mà

Status
Không mở trả lời sau này.