Tập Lái
20/9/04
22
0
1
Số là cái xe này nó cái cruise control mà e không biết dùng ra làm sao , bác nào đã từng đi con này và từng sử dụng cái này thì chỉ cho e biết với:)!
Cám ơn các bác rất nhiều !!!

Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Bác mua xe ở salon nào, alo kêu họ hướng dẫn Bác.

Hạng B2
16/1/11
421
7
16
52
_xXx_ nói:
Số là cái xe này nó cái cruise control mà e không biết dùng ra làm sao , bác nào đã từng đi con này và từng sử dụng cái này thì chỉ cho e biết với:)!
Chịu khó đọc sách hướng dẫn kèm theo xe đi bác ! có đủ hết chỉ dẫn đó !

Hạng B2
6/9/07
223
62
28
cerato_2008 nói:
ấn vào, gạt lên gạt xuống

Xe em đời 2008 gạt lên khg được àh nhà...2011 hổng biết:D

Tập Lái
12/1/11
6
0
0
43
HCM
Bác tìm hiểu trong sách hướng dẫn ý...
Cái đó là chức năng ga tự động ở một tốc độ cố định nào đó(tùy chọn) khi bác gạt lên or xuống bao nhiêu lần thì có tốc độ cố định bác muốn chạy (tùy vào từng loại xe).

Hạng B2
24/8/10
133
1
0
_xXx_ nói:
Chức năng này thuờng có ở Mỹ vì khi đi trên freeway các bác tài setting rồi tranh thủ ăn sáng để đi làm. Tôi nghĩ chắc cũng không khác với LX 04 lắm vỉ tôi có thử rồi. Bác phải chạy hơn 60 km giờ thì hệ thống sẽ hoạt động ok. Ấn vào rồi móc lên, trên table sẽ hiện chữ cruise là xe sẽ tự động chạy hoài với tốc độ đó dù có lên dốc cũng vậy. Khi đạp thắng hoặc ga hện thống sẽ tự động thoát. Giả sử chúng ta đang cruise ở tốc độ 60km, khi sang len chúng ta không cần phải đạp ga rồi set up lại mà chỉ cần hất cái cần đó lên để tăng ga hoặc hất xuống để giảm ga. bác thử đi nha.

Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN
Bác bấm vào đầu cần thấy đèn cruise sáng xanh là ok. Để kích hoạt bác chạy tầm > 50km/h bác gạt cần cruise xuống "-" vài giây là kích hoạt. Bác lưu ý, Cruise được kích hoạt lần đầu bao giờ cũng mặc định ở tốc độ thấp nhất (ví dụ 50km/h) nên khi khi xe đang chạy tốc độ cao nhiều người gạt cần rồi buông chân ga thấy xe giảm tốc độ tưởng không hoạt động. Để xem nó hoạt động hay không khi đang chạy ở tốc độ cao bác gạt về "-" buông chân ga rồi gạt lên "+" vài giây đến khi thấy xe duy trì tốc độ hoặc hơi tăng tốc có nghĩa là ok. Mỗi nhát gạt dứt khoát + hoặc - thì xe tăng giảm khoảng 2km/h. 
Nếu bác muốn huỷ curuise mà chưa muốn phanh thì giật lên giống như nháy đèn pha thôi...  
Tính năng này cũng khá tiện nếu đi đường trường, đoạn đường hay bị bắn tốc độ, đường thoáng bác có thể duy trì chuẩn 80/km. Đặc biệt, nếu đường quốc lộ xuyên qua khu dân cư vắng bác có thể để 50km/h mà không lo chân ga bị vọt quá tốc độ phải rà phanh... Một số xe hãng khác em toàn thấy cruise hoạt động từ 60km/h nên sẽ không tiện trong những trường hợp này.

Last edited by a moderator: