Hạng B2
28/3/14
405
173
43
- Em giữ gin bi , thay bóng cos H7 philips xenon 4300 ánh sáng trắng , ko có cắt gì hết ạ , chỉ tháo cụm đèn ra , rút bóng cũ ra và thay bóng xenon vào , nắp chụp đuôi khi gắn vào rất gọn , còn ballast thì được gút dây chặt vào các thanh nhỏ nằm dưới cụm đèn rất gọn , còn việc đấu dây thế nào thì em thua , tuy nhiên thấy thợ làm rất nhanh ạ ....tất cả vừa thay bóng , đấu dây & gút ballast , ters đèn ....15p ...độ sáng thì tuyệt vời hơn rất nhìu so với bóng cũ , bi Cap tuy ko chất như mấy bi cao cấp kia nhưng khi có xenon thì ánh sáng phát ra khá là ngon , tuỳ sỡ thik và túi tiền nhưng tốt nhất là giữ bi gin lại , ánh sáng có độ cắt khá rõ và đều chứ ko lem nhem và nhoè đâu bác chủ . Do cos thì em xài xenon 4300 còn pha thì em xài Osram plud 90 ánh sáng trắng vàng nhạt ( tăng sáng 90%) nên buổi tối đi xa lộ thì rực luôn ...có nhìu xe đi ngược hướng cứ đá đèn liên tục vì tưởng em mở pha ...èo...hiiii....chúc bác chủ DIY thành công nhé !

Hạng B2
28/3/14
405
173
43
...em chụp buổi tối hơi dỡ , em đang mở demi và cos...
Cần giúp đỡ về Captiva 2010 gắn xenon H7 cho đèn Cos!!!

Hạng C
20/1/11
682
420
63
nhà bác để xe giống nhà em thế. Xe máy để bên hông sơ ý ngã móp cánh cửa 2 lần rồi.:3dcuoi:

• Like
Reactions: CAP51
Hạng C
2/9/11
699
254
63
Bác Cap51 có tầm nào chụp hình vệt đèn nhìn từ trong xe ở đoạn đường nào tối tối ko ? cos mà sao lóa lên dzữ :)

• Like
Hạng B2
28/3/14
405
173
43
Bác Cap51 có tầm nào chụp hình vệt đèn nhìn từ trong xe ở đoạn đường nào tối tối ko ? cos mà sao lóa lên dzữ :)
...do e ko rành về chụp hình , với lại em đã tắt , mở đèn trong nhà nhưng chụp ~ hơn 30 tấm mà vẫn thía ....khú khú .....:3dcuoi: ....xenon philips 4300 và ballast em đều làm ở bác KT , có mấy tấm bác KT chụp nhưng e lại lỡ xoá , nay chụp lại thấy ...hổ thẹn quớ .....kakaka

Hạng C
2/9/11
699
254
63
Cái hướng giữ bi zin của bác cũng hay.

Em hỏi giá thử rồi mà tùm lum loại hết từ 2 triệu đến 8 triệu cho bóng và ballast :) chắc để zin nguyên xi tiếp dzậy khi nào " trúng số" rồi tính tiếp

• Like
Hạng B2
28/3/14
405
173
43
Cái hướng giữ bi zin của bác cũng hay.

Em hỏi giá thử rồi mà tùm lum loại hết từ 2 triệu đến 8 triệu cho bóng và ballast :) chắc để zin nguyên xi tiếp dzậy khi nào " trúng số" rồi tính tiếp
...bác cứ giữ bi gin lại , thik thì gắn xenon & ballast vào , đi ban đêm cũng rực như ai , còn ko chơi xenon thì bác thay 2 bóng gin of cos và pha bằng loại bóng Osram tăng sáng là ok rồi bác .

Tập Lái
24/7/14
3
2
3
35
Ho Chi Minh City, Vietnam
...bác cứ giữ bi gin lại , thik thì gắn xenon & ballast vào , đi ban đêm cũng rực như ai , còn ko chơi xenon thì bác thay 2 bóng gin of cos và pha bằng loại bóng Osram tăng sáng là ok rồi bác .
Em cũng tính lắp bóng xenon ballast thui, Bác Cap51 cho em hỏi chỗ nào bán bóng và ballast ok chút vậy bác.
Không mấy qua chỗ bác đã làm cho nó tiện ^^

• Like
Hạng B2
28/3/14
405
173
43
Em cũng tính lắp bóng xenon ballast thui, Bác Cap51 cho em hỏi chỗ nào bán bóng và ballast ok chút vậy bác.
Không mấy qua chỗ bác đã làm cho nó tiện ^^
..dạ , em làm bên KT , còn nếu bác muốn mua bóng và ballast riêng thì em cũng có chỗ , tuy nhiên khi lên KT hay N.tuyen gắn thì sợ hơi ngại ..hihi...tế nhị thôi ...tính em có sao nói vậy , bác cứ tính đi ...

Hạng B2
28/6/13
302
145
43
E thấy cap có bi sẵn rồi nên thay đèn cos bằng xenon H7 thì đơn giản lắm,hôm qua e có việc ghé mua chỗ lamdepxemay bóng xenon có 150k,ballast thì tùy loại ,bảo hành 6 tháng,sáng tưng bừng khói lửa,mà thực sự thì e thấy hàng này cũng ít hư,bị nhấp nháy là do thiếu mass thôi,mình chơi lấy nguồn từ acqui là ngon lành cành đào, còn ngon thì ghé bác Khactrung hoặc bác ngoctuyen85 chơi bi của mấy ẻm gái đức hay nhật cho ló sướng:3dcuoi: