Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
26/4/06
34
0
0
CuongDN2012 nói:
Bác này nói mà ko hiểu gì hết!
Nếu bác túm 250tr vào căn hộ đó, thì sau 15 năm bác được gì?? đi ra không??
<span style=""color: #ff0000;"">Nếu bác ôm 250tr gởi ngân hàng, tiền lãi thuê nhà trọ hoặc thuê căn hộ thì ít ra đến 15 năm sau còn tệ lắm cũng là 250tr chứ bác!!! </span>
Chưa nói đến chuyện chạy vạy kiếm 250tr để nộp cho nàh nước bây h!
Bác đúng nếu, LS ngân hàng 1%/tháng, nhà bác thuê rẻ hơn 2tr5/tháng và ngân hàng không phá sản :D. Ngược lại, bác sai!

Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
vinh99vn nói:
Xa hay không bằng "bao nhiêu phút" bác ah, nếu xa lộ Hà "lội" mà hoàn thành thì chạy bon bon ah
Ở NN người ta ở cách trung tâm 30-40km vô 'city" đi làm còn bên mình dân cứ tập trung chen chúc bán kính 5-10km rồi than "mắc" quá.

Đồng ý là bên mình đường xá chưa tốt nhưng Xa lộ Hà lội đang làm muh. Hồi xưa em ở Q10 xuống Q1 làm, kẹt xe mất 45' mới tới VP ở Nguyễn Đình Chiểu khúc Trường Sa, trong khi đó bạn em nhà ở Biên Hoà, nó đi làm cũng mất 45'

EC' EC'

Nhà cô em ở khu vực ngã tư Mã Lò này nên em biết rõ khu vực này....Khi cơ sở hạ tầng xong rồi thì còn nói làm gì nữa bác.....Còn bác mong đường thuộc quận mà giống đường thuộc nhà nước quản lý như Xa lộ Hà Nội như thì chắc vài chục năm nữa.....

Hạng B2
18/2/11
406
4
18
vinh99vn nói:
Xa hay không bằng "bao nhiêu phút" bác ah, nếu xa lộ Hà "lội" mà hoàn thành thì chạy bon bon ah
Ở NN người ta ở cách trung tâm 30-40km vô 'city" đi làm còn bên mình dân cứ tập trung chen chúc bán kính 5-10km rồi than "mắc" quá.

Đồng ý là bên mình đường xá chưa tốt nhưng Xa lộ Hà lội đang làm muh. Hồi xưa em ở Q10 xuống Q1 làm, kẹt xe mất 45' mới tới VP ở Nguyễn Đình Chiểu khúc Trường Sa, trong khi đó bạn em nhà ở Biên Hoà, nó đi làm cũng mất 45'

EC' EC'
Hồi xưa bác đi từ Q10 đến VP ở Nguyễn Đình Chiểu khúc Trường Sa lúc kẹt xe mất 45', chắc bây giờ mà bác đi gặp lúc kẹt xe sẽ mất hơn 120 phút

15 năm đóng 240tr mà hàng tháng ko phải đóng tiền nhà, ko phải lo dọn nhà khi bị chủ nhà lấy lại, rồi đi tìm nhà... nói chung, cái giá này cũng rất đáng để suy nghĩ nếu các loại thuế, phí hạn chế.
240tr mua lại sự tự do trong vòn 15 năm đối với những người đang ở nhà thuê thì ko phải sự lựa chọn tồi đâu ạ.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.