Hạng B2
14/3/20
100
102
43
Cái này là đất thuê đất của nhà nước
Dự án có tiến triển rồi hả mấy bác, có sale nhắn tin em bảo nhận đặt cọc lại, 50tr/suất. Giá dự kiến 35-40tr/m. Ý kiến mọi người thế nào ạ ?
Đợi ký hđmb rồi tính

Tập Lái
22/4/20
8
2
1
33
Cái này là đất thuê đất của nhà nước
Đợi ký hđmb rồi tính
Là đất thuê 50 năm hay sao bác ? Sale nói giá này đang tốt. Chờ pháp lý xong là tăng mạnh. Còn chờ HĐMB nữa thì giá khác rồi. Riêng Mình thì thích vị trí, mà theo dõi từ sau Tết đến giờ ko thấy gì :(

Hạng B2
14/3/20
100
102
43
Là đất thuê 50 năm hay sao bác ? Sale nói giá này đang tốt. Chờ pháp lý xong là tăng mạnh. Còn chờ HĐMB nữa thì giá khác rồi. Riêng Mình thì thích vị trí, mà theo dõi từ sau Tết đến giờ ko thấy gì :(
Đừng tin những gì sale nói, đợi xây lên 4 đến 5 tấm có Ngân hàng liên kết bảo lãnh và cho vay thì vô vẫn còn kịp......

• Haha
Reactions: ngocquang19877
Hạng B2
14/3/20
100
102
43
Thuê 70 năm anh, có yếu tố nước ngoài nên khó lật kèo à.
Cho dù có bán lại đi nữa thì trong thời điểm này cũng không thể bán hết hàng được, đó là Lý do tại sao tôi nói đợi ký hđmb rồi tính, lúc đó tha hồ mà lựa, hàng ngộp 1 đống...... Hoà lâm đang làm mất lòng tin ở mọi người, sale rao vậy đó, có ai giữ chỗ đâu, được số ít thôi....!

Hạng C
18/9/19
772
830
93
Tphcm
Thuê 70 năm anh, có yếu tố nước ngoài nên khó lật kèo à.
Thật hay đùa vậy bác? Vậy sau này nếu dự án ok ra sổ thì sở hữu là gì? Tại thấy thông báo chỉ điều chỉnh dien tích và tổng thể xây dựng chứ ko nghe có gì tiến triển về viec là căn hộ thương mai. Nhớ cái này là bán cho nhân viên y tế thì phải

Hạng B2
7/11/11
481
503
93
61
Giá 35-40tr/m2 là giá min-max CDT đưa ra để bán đợt 1.
giá bán ký hợp đồng chính thức với CDT có thể là giá đó hoặc có thể là giá khác nữa ạ.
Trước CDT ra giỏ hàng có kèm điều khoản nếu giá chính thức cao hơn giá min-max, khách hàng có lựa chọn tiếp tục mua hoặc nhận lại tiền 100tr đã chuyển trước đó ạ
Bỏ 100tr mấy năm trời chờ đến khi mở bán nó trả lại cho đúng 100tr, tiền lãi mấy ngàn căn hộ nó hưởng hết. Pháp luật còn lỏng lẻo với kiểu huy động vốn này quá.