Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Mỗi người 1 cách suy nghĩ thôi bác
Đúng mỗi ng một suy nghĩ tuy nhiên có những thực tế mà mình ko thể phủ nhận,, vị trí đẹp thường phụ thuộc vào giao thông,, địa thế thì ko bàn vì trong cùng 1 quận

Hạng B2
21/11/19
164
95
28
32
Đúng mỗi ng một suy nghĩ tuy nhiên có những thực tế mà mình ko thể phủ nhận,, vị trí đẹp thường phụ thuộc vào giao thông,, địa thế thì ko bàn vì trong cùng 1 quận
Đồng ý chỗ giao thông. Còn Địa thế e search: "Địa hình, phần mặt đất với các yếu tố trên bề mặt của nó như dáng đất, chất đất, thủy hệ, lớp thực vật, đường giao thông, điểm dân cư, các địa vật... Trong quân sự, địa hình được đánh giá theo đặc điểm dáng đất, khả năng cơ động, điều kiện quan sát, ngụy trang và các điều kiện tự nhiên khác."

Bao gồm luôn giao thông, còn cả hình dạng miếng đất cũng đáng bàn đấy bác

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Đồng ý chỗ giao thông. Còn Địa thế e search: "Địa hình, phần mặt đất với các yếu tố trên bề mặt của nó như dáng đất, chất đất, thủy hệ, lớp thực vật, đường giao thông, điểm dân cư, các địa vật... Trong quân sự, địa hình được đánh giá theo đặc điểm dáng đất, khả năng cơ động, điều kiện quan sát, ngụy trang và các điều kiện tự nhiên khác."

Bao gồm luôn giao thông, còn cả hình dạng miếng đất cũng đáng bàn đấy bác
địa thế đất ở khác bác ơi,, quân sự thì nó mang tính chất khác rồi,, như Khe Sanh,, Xuân Lộc nó ở địa thế dân ko ai muốn ở,, bàn ở đây là cái chung thôi còn chi tiết như bác nói thì phải so 2 miếng đất với nhau chứ ko phải khu vực nữa

Hạng D
22/8/16
2.233
22.628
113
Khu này xét vị trí thì khá tốt. Xung quanh hiện hữu. Bệnh viện (khá tốt), trường học các cấp, VUS, ăn uống..., trong bán kính 1km.
Nếu cđt (hoặc quận) làm đường nối ra vđ2 theo đúng qui hoạch thì vip luôn rồi.
Còn thiết kế thì...xấu

Hạng B2
21/11/19
164
95
28
32
Khu này xét vị trí thì khá tốt. Xung quanh hiện hữu. Bệnh viện (khá tốt), trường học các cấp, VUS, ăn uống..., trong bán kính 1km.
Nếu cđt (hoặc quận) làm đường nối ra vđ2 theo đúng qui hoạch thì vip luôn rồi.
Còn thiết kế thì...xấu
Vâng bác,
Chỗ thiết kế, bác phân tích xấu giúp e nha