Hạng B2
25/4/17
196
450
98
38
Người nhà em có ý định đăng ký mua Căn hộ NƠXH Thủ Thiêm Green House, giá 27tr/m2, kiểu hợp đồng thuê nên em xem hoang mang quá, kêu em tư vấn giúp mà không biết tư vấn như thế nào nữa. Bác nào hiểu về hình thức thuê hay mua nhà ở xã hội tư vấn giúp ông anh em nhé. Em xin thông tin thêm về dự án NƠXH này, vị trí tại gần cầu Phú Mỹ (phía tay phải từ cầu chạy về phía Cát Lái) thuộc phường thạch mỹ lợi, q2 cũ. Thanhks all

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
17/9/18
40
632
83
62
Người nhà em có ý định đăng ký mua Căn hộ NƠXH Thủ Thiêm Green House, giá 27tr/m2, kiểu hợp đồng thuê nên em xem hoang mang quá, kêu em tư vấn giúp mà không biết tư vấn như thế nào nữa. Bác nào hiểu về hình thức thuê hay mua nhà ở xã hội tư vấn giúp ông anh em nhé. Em xin thông tin thêm về dự án NƠXH này, vị trí tại gần cầu Phú Mỹ (phía tay phải từ cầu chạy về phía Cát Lái) thuộc phường thạch mỹ lợi, q2 cũ. Thanhks all
Nhà ở xã hội chỉ có thời hạn là 50 năm thôi còn thuê mua thì tôi không biết.

Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Chỗ này vị trí thuận tiện đi lại, tiềm năm tốt cho sau này khi hạ tầng hoàn chỉnh. Tuy nhiên cái giá 27tr/m2 chưa VAT, sau VAT+2%PBT thì ~30tr/m2 là quá hớp, nói thẳng là ngáo giá bỏ mịe ra. Giá này thêm tí tiền vào Nguyễn Duy Trinh tha hồ mua nhà thương mại có sổ sẵn. Có khùng mới đi bỏ tiền tỷ mua NOXH.

Hạng B2
8/7/21
180
223
43
33
Này là kiểu thuê xong hết hạn thuê được mua luôn NOXH. Mà giá đó tội gì phải mua ở đó, ở đó đi vs cont ớn quá bác.

Hạng B2
25/4/17
196
450
98
38
Này là kiểu thuê xong hết hạn thuê được mua luôn NOXH. Mà giá đó tội gì phải mua ở đó, ở đó đi vs cont ớn quá bác.
vâng, giá khá cao so với khu Cát Lái ạ. Em cũng ghe trực tiếp coi, xe công đi qua ầm ầm, mà sát kề mặt đường vậy đảm bảo đêm rung rường luôn. nên em cũng tư vấn ông anh hủy kèo thôi

• Like
Reactions: MrBONBON
Tập Lái
16/8/19
39
19
8
32
Chỗ này vị trí thuận tiện đi lại, tiềm năm tốt cho sau này khi hạ tầng hoàn chỉnh. Tuy nhiên cái giá 27tr/m2 chưa VAT, sau VAT+2%PBT thì ~30tr/m2 là quá hớp, nói thẳng là ngáo giá bỏ mịe ra. Giá này thêm tí tiền vào Nguyễn Duy Trinh tha hồ mua nhà thương mại có sổ sẵn. Có khùng mới đi bỏ tiền tỷ mua NOXH.
em có theo dự án này 1 năm thì tóm tắt lại ở dự án này có 2 vấn đề chính thôi.
1/ Pháp lý: HĐ Thuê lâu dài. cấp phê duyệt từ 2016 đến 2066(Sau đó gia hạn thêm thì tối đa 2 lần mỗi lần 10 năm). Nếu HĐ Thuê thì k đc vay ngân hàng và k có sổ. Hiện CĐT đang xin chuyển lên thuê mua( Nếu được thì 5 năm có sổ)
về đơn giá thì 25tr/ m2 đã VAT. Nhưng mức giá 27tr là bao gồm chi phí cuối cùng. phí bảo trì và phí dịch vụ. Nói Kiến Á rẻ hơn thì chưa chắc. em có mua 1 căn bên Kiến Á giá 33tr đã thanh toán 70%.
còn bên này sẽ được trả trong 5 năm k lãi.
a/c nào có thắc mắc dự án này cứ nhắn lên em giải đáp.
Căn hộ NƠXH Thủ Thiêm Green House

Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
em có theo dự án này 1 năm thì tóm tắt lại ở dự án này có 2 vấn đề chính thôi.
1/ Pháp lý: HĐ Thuê lâu dài. cấp phê duyệt từ 2016 đến 2066(Sau đó gia hạn thêm thì tối đa 2 lần mỗi lần 10 năm). Nếu HĐ Thuê thì k đc vay ngân hàng và k có sổ. Hiện CĐT đang xin chuyển lên thuê mua( Nếu được thì 5 năm có sổ)
về đơn giá thì 25tr/ m2 đã VAT. Nhưng mức giá 27tr là bao gồm chi phí cuối cùng. phí bảo trì và phí dịch vụ. Nói Kiến Á rẻ hơn thì chưa chắc. em có mua 1 căn bên Kiến Á giá 33tr đã thanh toán 70%.
còn bên này sẽ được trả trong 5 năm k lãi.
a/c nào có thắc mắc dự án này cứ nhắn lên em giải đáp.View attachment 3046881
Dự án Citi của Kiến Á là căn hộ thương mại (chỉ có CitiHome mới là NOXH, và giá CitiHome rẻ hơn nhiều), nên so giá Citi với thằng này là khập khễnh. Và DA này đang chạy truyền thông 1.6tỷ căn rẻ nhất. Theo thông tin DA thì căn nhỏ nhất là 48m2. Nếu chia ra thì xấp xỉ 33tr/m2. Con số 27tr total là cái bánh vẽ, thường là những căn suất ngoại giao được cdt bán "cho không" để làm thị trường. 90% người mua sẽ không rớ được cái giá này và phần lớn sàn bds sẽ ôm hết để bán lại kiếm lời. Mà thực ra với vị trí này, pháp lý này thì 25tr/m2 vẫn là mắc.