Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Tôi định tìm 1 căn hộ nhỏ để ở khu The Art Gia Hòa, có thể thuê trước mua sau, hoặc mua hẳn luôn cũng được. Thấy khuôn viên rộng, giá không cao lắm, có bác nào biết thông tin xin hổ trợ, và cư dân ở đây có ổn không?
Hình như trước đây bác @thaytulangman@vnpeace từng biết khu này?

Hạng B2
8/5/09
224
493
63
Em nghe bạn ở đó khen đó bác 6. Do Chủ đầu tư lúc đầu nhắm tới khách hàng có chọn lọc. Nếu không phải vô trung tâm đi làm thì ổn rồi

Mà bác 6 định dời đô sao?

Hạng D
12/7/13
2.061
7.579
133
Hồ Chí Minh
The Art Gia Hòa căn nhỏ 2pn giá từ 2.1-2.5 tỷ
Thuê tầm 7-9tr/tháng
Đánh giá cũng tầm trung, do mật độ cũng cao, 1800 căn
Đơn vị quản lý bình thường Savista nên phí quản lý cũng rẻ 6k/m2
Có cái hồ bơi Ánh Viên, khu phức hợp căn hộ, nhà phố nên không gian bên dưới cũng thoáng mát

• Like
Reactions: Sixsense
Hạng B2
29/6/13
316
832
93
Nội khu rất ổn, nhưng sáng hay chiều rất kẹt xe, đặt biệt cuối tuần.

Hạng D
16/5/08
1.017
1.027
113
Em đang có căn hộ Bình Minh (trường anh văn VUS) đường song hành XLHN 3pn, căn hộ đang trống nếu bác 6 ưng ý chổ này thì em để giá thuê tốt.

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
bác chủ nếu quan tâm Hausneo thì nhắn em nhé, đnag có căn ký hd cdt sang nhượng hd thuê luôn

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Em nghe bạn ở đó khen đó bác 6. Do Chủ đầu tư lúc đầu nhắm tới khách hàng có chọn lọc. Nếu không phải vô trung tâm đi làm thì ổn rồi
Mà bác 6 định dời đô sao?
Em đang có căn hộ Bình Minh (trường anh văn VUS) đường song hành XLHN 3pn, căn hộ đang trống nếu bác 6 ưng ý chổ này thì em để giá thuê tốt.
Covid-19 làm đổ nợ ở Dalat, nên buộc phải tính đường bán nhà (cho người quen) và tìm căn hộ nhỏ rẻ khoảng dưới 2.5 tỷ, 2 PN vừa đủ ở, cần tìm chổ tương đối an ninh không phức tạp, thoáng (như khu Gia Hòa)

Hạng D
16/5/08
1.017
1.027
113
Covid-19 làm đổ nợ ở Dalat, nên buộc phải tính đường bán nhà (cho người quen) và tìm căn hộ nhỏ rẻ khoảng dưới 2.5 tỷ, 2 PN vừa đủ ở, cần tìm chổ tương đối an ninh không phức tạp, thoáng (như khu Gia Hòa)
Căn bên BM thì bác có thể tham khảo bác Kiệt @onggia68 ở đây lâu sẽ biết ntn :)

• Like
Reactions: onggia68
Hạng D
23/8/15
1.782
26.823
113
55
Căn bên BM thì bác có thể tham khảo bác Kiệt @onggia68 ở đây lâu sẽ biết ntn :)
Căn hộ của a nằm sát bên căn mình ở, giờ là tổ cho lũ bồ câu chẳng biết từ đâu đến. Hôm nào a qua dọn chắc phải cả ngày chưa sạch nhé.
Nói về vị trí thì ở đâu quen đó. Mình ở đây chắc cũng 13-14 năm gì đó, thấy ổn. Toà nhà giờ hơi cũ so với một loạt các toà nhà mới mọc lên gần đây. Được cái vẫn còn khoản 50 căn trống do UB mua cho dự án tái định cư mà hoài vẫn chưa thấy hoá giá hay cho ai ở nên hệ thống hạ tầng (nước thải, thang máy,...) ít nguy cơ quá tải. Chỗ này cao nhất thành phố (gần nhà máy nước Thủ Đức) nên kg lo ngập. 2 mặt tiền xe oto ra vô thoải mái. Bước ra có Coopmart, chợ, quán, trường học,....đầy đủ.
Nếu so với các chung cư mới với đơn vị quản lý chuyên nghiệp thì chung cư Bình Minh thuộc loại gái nhà quê. Kg có thẻ từ, bảo vệ do ban quản lý chung cư thuê. Cá nhân mình kg đòi hỏi gì cao nên thấy vẫn ok. Phí đậu xe và dịch vụ hàng tháng cũng khá bèo so với các nơi khác.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: boymi and Sixsense