Hạng D
19/7/20
3.141
1.915
113
Ho Chi Minh
Em có mua Căn Vinhomes Grand Park quận 9 . Tuần sau em công chứng mua bán căn em tầng 18 em đả cọc 100 tr . Cả người mua và bán đều không vay .

Em có hỏi bạn sale . Bạn sale nói là Dự án khác bạn không biết . Nhưng riêng Vinhomes Grand Park vẩn đóng thuế bình thường . Bạn ấy nói vửa đóng thuế cho 1 căn tuần trước ...

Các anh cho em lời khuyên tuần sau em có nên công chứng mua bán . Hay lấy lại tiền cọc .

Em xin cám ơn anh chị .

Hạng B2
6/3/11
272
2.050
93
Em có mua Căn Vinhomes Grand Park quận 9 . Tuần sau em công chứng mua bán căn em tầng 18 em đả cọc 100 tr . Cả người mua và bán đều không vay .

Em có hỏi bạn sale . Bạn sale nói là Dự án khác bạn không biết . Nhưng riêng Vinhomes Grand Park vẩn đóng thuế bình thường . Bạn ấy nói vửa đóng thuế cho 1 căn tuần trước ...

Các anh cho em lời khuyên tuần sau em có nên công chứng mua bán . Hay lấy lại tiền cọc .

Em xin cám ơn anh chị .

- Cái này lỗi của BXD phât hành quyết định thiếu, UBND Tp hợp để giải quyết vd này và hôm qua 21-05-2021 đã phát văn bản hướng dẫn rồi, nên chắc qua tuần là thông thôi ơi

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
19/7/20
3.141
1.915
113
Ho Chi Minh
- Cái này lỗi của BXD phât hành quyết định thiếu, UBND Tp hợp để giải quyết vd này và hôm qua 21-05-2021 đã phát văn bản hướng dẫn rồi, nên chắc qua tuần là thông thôi ơi
vay tuần sau em cứ công chứng mua bán bình thường anh hen .

Hạng B2
6/3/11
272
2.050
93
vay tuần sau em cứ công chứng mua bán bình thường anh hen .
Mình nghĩ là ok rồi, vì cả BXD đã có văn bản bồ sung tính cho các căn 15 tầng trờ lên rồi,cái này BXD ban hành bị thiếu nên làm mọi người loay hoay, chán mấy ông BXD ghê, làm ảnh hưởng bao nhiêu người

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
19/7/20
3.141
1.915
113
Ho Chi Minh
Mình nghĩ là ok rồi, vì cả BXD đã có văn bản bồ sung tính cho các căn 15 tầng trờ lên rồi,cái này BXD ban hành bị thiếu nên làm mọi người loay hoay, chán mấy ông BXD ghê, làm ảnh hưởng bao nhiêu người
Hôm qua sale chụp cho em mấy tấm
Hình từ tháng 3 vinhomes grand park vẩn đóng thuế thu nhập cá nhân sang nhượng bình thường . Chắc vậy là yên tâm rồi ạ .

Hạng D
1/4/15
1.204
2.221
113
Tình hình nhiều trường hợp ách tắc thuế thúe, hoặc vướng mắc ko cập nhật sổ dc do sai phép, tranh chấp,.... trong khi bên mua phần lớn cc xong là giữ hồ sơ và thanh toán gần hết, vậy nếu bên bán ko chịu cc lại, hoặc ko trả tiền thì xử lý sao các bác. Giao dịch dân sự nhưng phụ thuộc vào cq chức năng nhiều quá. Trường hợp ngược lại bên bán đợt cuối giữ lại chờ đăng bộ ko còn giữ gì thì đợt cuối đảm bảo tt ra sao, mặc dù cũng ko nhiều. Bds nhiều rủi ro quá, niềm tin là chủ yếu.