Tập Lái
23/10/18
2
0
1
43
Em có vấn đề này cần hỏi:
Xe em Everest 2008 đi được 129000km. Giờ xe bị hiện tượng này:

Tay lái có độ rơ, mấy người bạn mượn xe chạy thì bảo là tay lái rơ. Em đã đem vào hãng kiểm tra thì hãng nói không sao vì loại thước lái phải có độ rơ nhất định nếu em muốn làm cho hết rơ thì họ siết chặt lại, khi đó xe vào cua sẽ không tự trả lái được và lái xe sẽ mệt. Rotuyn các thứ còn ngon, em cẩn thận đã thay thế các cục cao su dưới gầm, hiện xe chạy rất ngon qua ổ gà đường xấu hoàn toàn kg nghe tiếng gì nhưng tay lái vẫn còn rơ như trước.[pagebreak][/pagebreak]

Em có đi ra gara ngoài cho họ kiểm tra thì họ nói phải có độ rơ như vậy.

Tuần sau phải đi xét xe sợ rằng mấy thằng đk nó bắt lỗi (đừng nói em phải để quên tiền trong xe vì em kg bao giờ làm như vậy) xe mình hư thì phải sửa cho ngon. Do mình kg có xe nào cùng đời cùng loại để thử xe sao nên úp tạm cái clip lên cho các anh xem giúp.

Nếu có gara nào uy tín vui lòng chỉ giúp. Mình ở Tân Bình
Cám ơn các anh

Nghe tả thấy quen quen,có ông a có xe everest bị giống vậy.Cùng đời với xe bác luôn.

Tập Lái
25/11/17
24
3
3
38
*** Chia se kinh nghiem do ro vo lang
@ Do ro vo lang ma bac mo ta co cac nguyen nhan sau: Thuong xay ra o cac dong xe cu
1. Bi truc lai ( bo phan gan vo lang): khi vao duong gian soc bac se cam nhan tieng keu, kem do ro
2. Dau xe tai cho, chay duong bang phang ( duong nhua lan): Bi hong cac dang lai, khop noi giua truc lai va thuoc lai
3. chay xe cam giac rung lac, ro vo lang manh khi di 40-50km/h : Co the hong cac dau rotuyn trong, ngoai thuoc lai ( hai bo phan nay o thuoc lai)
@@@: Tum lai can phai thay tho co kinh nghiem cao, chuyen test chay thu xe, kiem tra moi ra benh duoc bac nhe
&&&: Theo nhu mo ta xe bac: kha nang hu hong cac dang lai rat cao
phone 0888.926.990 em rat mong giao luu voi bac

Attachments

Hạng B2
15/4/08
439
175
43
Đường Cộng Hoà F13 Q.TB
em đi vài gara đều nhận được câu trả lời:
1.xe này xài bót lái nên nó rơ vậy
2. nguy6en nhân rơ thì do rất nhiều mục : cạc đăng, rotuyn, bót lái chính, phụ. . . . mỗi thứ 1 ít nó sẽ gây ra hiện tượng vậy nên muốn thì phải THAY HẾT
Hiện tại: Xe chạy vẫn ngon, 120km/h vẫn đầm chắc không có tiếng kêu đăng kiểm hôm qua đã xong kg vấn đề gì, có điều vẫn muốn làm lại cho ngon

7/9/16
1.027
2.631
113
33
Xe e 2007 đi 22 vạn nhưng ko bị rơ như xe bác chủ! Chỉ mỗi cao su chân máy mòn nó rung như máy cày vậy :))). Còn lại mọi thứ hoàn hảo, xe chạy ngon và tự tin cầm lái hơn con innova cùng đời

Hạng B1
19/8/10
85
42
18
Xe em 2008 cũng bị như bác chủ, chạy ko đâm xỉa, nhưng chạy nhanh ko tự tin, đi kiểm tra mấy chỗ vô hãng đều nói bình thường, xe này dùng bót lái, nên bị vậy chăng???

Tập Lái
23/2/13
18
2
3
Bác làm theo em chắc chắn hết. Bác để ý khi mở nắp capo nhìn trên bốt lái sẽ có 1 con ốc 14 hay 17 gì đó. Bác nhả con ốc ra dùng tua vit dẹt, chỉnh con ốc như ốc côn nồi xe máy.bác vặn khi nào thấy nặng tay rồi siết chặt ốc hãm lại.bác vô lắc vô lăng sẽ thấy sự khác biệt.

• Like
Reactions: Tuan_beo