Tập Lái
19/1/17
29
11
8
33
Em có vài quan điểm cá nhân về Elantra nói riêng và Hyundai VN nói chung như sau:
Ưu điểm:
1. Thiết kế ngoại thất tốt nhất phân khúc.
2. Thiết kế nội thất khá trong phân khúc.
3. Thông số kỹ thuật máy tốt trong phân khúc.
4. Option tốt trong phân khúc.
5. Vận hành và cảm giác lái thì em không phát biểu vì chưa cầm lái lần nào.
6. Giá tốt trong phân khúc.
7. Thương hiệu khá (đang trở nên tốt hơn).
8. Dịch vụ bảo dưỡng của Hyundai khá tốt.
Nhược điểm:
1. Tôn thân xe và cửa xe cảm giác vẫn chưa đủ dày dặn chắc chắn.
2. Nội thất nhựa vẫn chưa tốt.
3. Thiếu tựa đầu giữa hàng ghế sau (đang tự hỏi sao Hyundai làm vậy).
4. Ít khuyến mại hơn các hãng khác.
Kết Luận:
1. Bản Elantra 2.0 đáng để mua dùng. Nếu được thì bản facelift HVN nên cải thiện chất lượng nội thất nhựa, thêm tựa đầu giữa hàng ghế sau. Cải thiện khung gầm, hệ thống treo, tôn thân xe làm dày thêm, cửa và gioăng làm tốt hơn để chắc chắn hơn và cách âm tốt hơn. lúc đó người người chạy Hyundai, nhà nhà mua Hyundai.
E đồng ý với bác. Có 3 điểm e k ưng về El đó là:
1. Màu quá xấu e nhìn mãi vẫn k thấy ưng mắt.
2. Thiếu tựa đầu, chẳng hiểu sao Hyundai lại bỏ đi
3. Dùng lốp Nexen => quá ồn và dễ phù

• Like
Reactions: vicaca and PaHee
Tập Lái
13/2/17
42
16
8
Em có vài quan điểm cá nhân về Elantra nói riêng và Hyundai VN nói chung như sau:
Ưu điểm:
1. Thiết kế ngoại thất tốt nhất phân khúc.
2. Thiết kế nội thất khá trong phân khúc.
3. Thông số kỹ thuật máy tốt trong phân khúc.
4. Option tốt trong phân khúc.
5. Vận hành và cảm giác lái thì em không phát biểu vì chưa cầm lái lần nào.
6. Giá tốt trong phân khúc.
7. Thương hiệu khá (đang trở nên tốt hơn).
8. Dịch vụ bảo dưỡng của Hyundai khá tốt.
Nhược điểm:
1. Tôn thân xe và cửa xe cảm giác vẫn chưa đủ dày dặn chắc chắn.
2. Nội thất nhựa vẫn chưa tốt.
3. Thiếu tựa đầu giữa hàng ghế sau (đang tự hỏi sao Hyundai làm vậy).
4. Ít khuyến mại hơn các hãng khác.
Kết Luận:
1. Bản Elantra 2.0 đáng để mua dùng. Nếu được thì bản facelift HVN nên cải thiện chất lượng nội thất nhựa, thêm tựa đầu giữa hàng ghế sau. Cải thiện khung gầm, hệ thống treo, tôn thân xe làm dày thêm, cửa và gioăng làm tốt hơn để chắc chắn hơn và cách âm tốt hơn. lúc đó người người chạy Hyundai, nhà nhà mua Hyundai.
Hic! Nhược điểm vs kết luận của bác giống đang nói em city hạng B quá vậy. Bà xã nhà e cũng hơi khó tính vs hơi say xe...phân vân đây!

• Like
Reactions: vicaca
Hạng B2
13/4/17
214
112
58
40
Hic! Nhược điểm vs kết luận của bác giống đang nói em city hạng B quá vậy. Bà xã nhà e cũng hơi khó tính vs hơi say xe...phân vân đây!
Sắp tới đổi xe cho bà xã chắc e sẽ đổi cho bà ấy Elantra 2.0

Hạng B1
18/5/16
52
19
8
45
Elantra đi có hay bị cạ gầm không các bác ? Thấy khoảng sáng gầm same same con Cerato
Rất ít ah...do đường xá mình tốt hơn xưa... quan trọng mình phải quan sát và ước chừng có cạ gầm... thì xử lý tốt.

Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Bác có nhu cầu mua xe Elantra chạy lướt alo e nhé, e đang muốn đổi 7 chỗ, xe mới đi 4000km, bác đi xem xe bản VN lắp ráp, xe em bản nhập khẩu sản xuất cho thị trường nội địa Hàn Quốc mẫu mới 2017. E nghĩ VN không được bao nhiêu xe nhập khẩu đâu bác. Bác cần đánh giá về xe và cảm nhận Elantra nhập và của a Thành Công lắp ráp bác alo e cafe nha. Hihi
Bác cho e hỏi xe bác bán chưa vay?e muốn nhờ bác cho e test thử kg vay và e mời bác cafe ah?e củng đang nghiên cứu xe này ah?đt e:0906261111,bác ntin cho e ah,có gì e gọi lại cho bác,e ở q7

Tập Lái
8/6/17
1
0
1
33
Có Bác nào biết xăng e 1.6 AT ăn uống tnao k ạ.e đang định mua để kinh doanh mà chưa thấy cụ nào nói về tiêu hao của 1.6 AT.tks a!

Hạng B2
18/1/17
445
327
63
Elantra 2017 ăn uống ntn các bác. Ko ai nhắc đến

Hạng B2
22/12/10
167
20
18
Sài Gòn
Có Bác nào biết xăng e 1.6 AT ăn uống tnao k ạ.e đang định mua để kinh doanh mà chưa thấy cụ nào nói về tiêu hao của 1.6 AT.tks a!
Minh di 1.6AT. Duong noi thanh thay dong ho bao 12-13l.hom truoc ve mien tay, di cao toc qua ql1, thay binh quan 6.5-7