Hạng B1
12/9/19
89
33
28
39
Nội thất trong xe SantaFe 2021 đc trang bị nhiều tiện nghi giải trí hơn so với nội thất của Fortuner Legender 2.8 nha bác. Tuy nhiên Hyundai SantaFe 2021 2.2 là mẫu CUV, xe này sử dụng khung gầm liền khối, hệ dẫn động bốn bánh (thiên về cầu trước) và khoảng sáng gầm thấp nên SantaFe sẽ ko phù hợp đi ở điều kiện đường xá xấu, gồ ghề hay đi off-road như Fortuner, trước giờ Fortuner đã nổi tiếng là SUV bền bỉ, nồi đồng cối đá rồi.
Thực ra với nhu cầu sử dụng bình thường, không đòi hỏi quá nhiều về options tiện nghi giải trí, thì các trang bị trên fortuner legender 2.8 là dư dùng rồi bác. Xe em đi có nhiều món tiện ích em còn chả bao giờ mó tới á.

Hạng B1
23/8/19
73
22
18
Santa fe thiết kế nhìn bắt mắt hơn Fotuner. Santa fe thích hợp chạy trên khung đường đẹp còn Fortuner thì có thể chạy bất chấp mọi địa hình. Mua xe nào tuỳ bác thôi.

Hạng B1
12/9/19
62
51
18
32
Xe Hàn thiết kế đẹp, hợp thời. Xe Nhật thì chạy bền, tiết kiệm xăng. Bác ưng con nào thì chốt, mua xong ko ưng thì bán đổi xe khác :))

• Haha
Reactions: huynhtanloc
Hạng B1
12/9/19
96
40
28
34
Xe Hàn thiết kế đẹp, hợp thời. Xe Nhật thì chạy bền, tiết kiệm xăng. Bác ưng con nào thì chốt, mua xong ko ưng thì bán đổi xe khác :))
Đâu phải ai cũng có điều kiện lên đời đổi xe thường xuyên đâu bác. Như em cố lắm mới mua đc cái xe, nó là tài sản giá trí nhất của nhà em rồi. Em chơi kiểu ăn chắc mặc bền, chọn xe là phải chọn con nào bền thiệt là bền, an toàn 5* & ăn càng ít xăng càng tốt.

Hạng B1
31/10/19
91
19
28
36
Xe Fortuner đáp ứng đa dạng nhu cầu sử dụng hơn từ phục vụ gia đình (bản cao) hay chạy dịch vụ (bản thấp) còn Hyundai SantaFe 2021 2.2 cao cấp chỉ phù hợp với nhu cầu phục vụ gia đình.

• Like
Reactions: dohungbinhduong
Hạng B2
20/9/19
105
37
28
33
Xe Fortuner đáp ứng đa dạng nhu cầu sử dụng hơn từ phục vụ gia đình (bản cao) hay chạy dịch vụ (bản thấp) còn Hyundai SantaFe 2021 2.2 cao cấp chỉ phù hợp với nhu cầu phục vụ gia đình.
Công nhận là con fortuner này đa dụng thiết bác. Chỗ em ở nhà nào mua suv 7 chỗ đều mua fortuner.

Hạng B1
17/8/19
51
25
18
40
Nếu bác mua Fortuner bản 2.8 Lengender full thì chẳng có gì để chê cả. Nội thất Fortuner Legender ko có thay đổi lớn về bố cục, nhưng đã tăng nhiều trang bị tiện nghi & giải trí, màn hình lớn hơn. Tất cả ghế ngồi đều được bọc da, hàng ghế trước chỉnh điện 8 hướng, điều hoà 2 giàn lạnh tự động, trang bị đầu DVD cảm ứng 8 inch, 11 loa JBL, AUX/USB/Bluetooth, tích hợp kết nối Apple car play/android auto, vô lăng thì có cruise control và lẫy chuyển số, trang bị camera 360 độ đi kèm với cảm biến hỗ trợ đỗ xe trước/góc trước/góc sau... nhiêu đây tiện ích giải trí cũng đủ dùng rồi, nhiều thêm cũng ko động tới.

Hạng B1
24/8/19
74
27
18
34
Em thấy fortuner 2021 đã có nhiều cải tiến rồi đó bác. Động cơ hiệu suất mạnh hơn nè, trang bị nhiều công nghệ hơn trước nè, kiểu dáng cũng đc nâng cấp nhìn trẻ trung hơn. Bác nào muốn ăn chắc mặc bền, thực dụng thì cứ chọn mua xe fortuner.

Hạng B1
12/10/19
81
68
18
34
Em vote cho fortuner, con này là mẫu xe huyền thoại với nhiều phiên bản nhất phân khúc rồi bác, nó phù hợp đa dạng mục tiêu sử dụng của số đông.