Hạng B2
26/12/06
136
0
16
RE: Càn long du Giang nam

Mấy tay Tung của này copy của Nhật 100%!! cái gì vừa ra là các anh Tung của cũng có y chang! mà cũng lạ dân chúng nó mở miệng ra là bài Nhật, chống Nhật!!!!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Chống Ja xưa, yêu Ja nay mà bác.:D

Hạng B2
19/3/07
143
1
18
44
Hanoi-Vietnam

Em lại thấy thích cái Anh TQ này các bác ạ, không có cái anh này thì người VN mình sẽ bị Nhật và Thái xơi tái trong các lĩnh vực xe máy và đồ điện tử,gia dụng đấy. Nhờ có anh này mà bây giờ chúng ta có thể mua xe Honda với giá 13 triệu thay vì 30-40 triệu như ngày xưa. Âu cũng là tính hai mặt của một vấn đề các bác nhỉ:D

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Thấy người ta hay mà mình không bắt chước thì gọi là gì,các bác!!!

Hạng B2
6/12/06
111
1
18
lanbim.page.tl

Trích đoạn: Mr.Thiet

Bác nói "người ta" ở đây là nhật, ý, Mỹ hay TQ? TQ - theo tui - có gì hya trò làm đồ rẻ tiền chất lượng kém?

Hạng B2
19/3/07
143
1
18
44
Hanoi-Vietnam

Trích đoạn: Lanbim

Bác nói "người ta" ở đây là nhật, ý, Mỹ hay TQ? TQ - theo tui - có gì hya trò làm đồ rẻ tiền chất lượng kém?
Trung quốc không chỉ biết làm đồ chất lượng kém đâu bác, chắc bác chưa tiếp xúc với đồ chất lượng cao của TQ rồi, cũng không kém Nhật, Hàn đâu bác ạ

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội

chẳng biết bên trong nó thế nào, cả nội thất với máy móc ý, chứ nếu giống lifan thì em chả thích, trông đồ nhựa nó dại bỏ xừ. Em có tiền cũng chẳng mua, thà mua secondhand còn hơn.

Chất tốt có thể đánh bóng lại được chứ chất xấu chẳng thèm.

Nhà nghèo chê cơm muối mà các bác

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

mấy ông china thì là trung tâm hàng nhái và hàng giả rồi các bác ợ, khi gia nhập WTO đã bị Mỹ phê phán nhiều nhất. nên cái vụ nhái này ko có gì lạ cả, không nhái mới lạ các bác ợ.

Hạng C
26/11/06
561
3
0

Trích đoạn: cruiser

Trích đoạn: Lanbim

Trung quốc không chỉ biết làm đồ chất lượng kém đâu bác, chắc bác chưa tiếp xúc với đồ chất lượng cao của TQ rồi, cũng không kém Nhật, Hàn đâu bác ạ
em thì chưa có phúc được xài đồ Tung xịn bác ah.! nhưng đọc báo em thấy Mỹ, Úc, ... nó đang bài đồ Tung kìa bác. em đồ rằng đồ Tung mà qua Mỹ thì chắc là thượng hạng của nó rồi! thế mới biết...