Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Để có được tấm ảnh kỹ thuật số thì có nhiều phương tiện, cũng như để di chuyển từ nơi này qua nơi khác vậy: xe buýt, tàu hỏa, máy bay hay ô tô con, thậm chí xe đạp cũng đi tới nơi :D

28/3/13
2.339
1.769
113
Khi thấy 1 cái ảnh đẹp, em thường hỏi ai chụp trước rồi mới hỏi thêm chụp bằng gì.

Hy vọng bác có thể chuyển đạt được ý của em đến F1 nhà bác.
Có rất nhiều ảnh cực kỳ đẹp được chụp bằng ... smartphone.
Phong trào Crop hay FF nó cũng rất ảo vì em cũng chưa phân biệt được FF nó hay hơn Crop ở điểm nào. Giờ em chỉ chờ xem có cái máy ảnh nào mà nó chụp được ảnh = đúng những gì mắt em thấy được lúc đó hay ko thôi.

:3dup::3dup::3dup:..........................Và cũng cần thêm tốc độ xử lý của máy để không bỏ lở những khắc đáng giá ngàn vàng nửa chứ.:)

Hạng C
12/12/12
939
73
28
52
Xì Phố
:3dup::3dup::3dup:..........................Và cũng cần thêm tốc độ xử lý của máy để không bỏ lở những khắc đáng giá ngàn vàng nửa chứ.:)
các bác cứ cho là tay nghề như nhau nhưng ai biết áp dụng những kỹ thuật tiên tiến như FF chẳng hạn thì nội dung và hình thức của bức ảnh (hay nói nôm na hồn và xác) sẽ được các bác thể hiện perfect hơn đó.... hông phải tự nhiên người ta tốn tiền bạc và công sức tạo ra FF hoặc làm cái cảm biến ngày càng nhạy hơn đâu . :3dcuoigif: hehehe e lại ngứa miệng, tại rãnh quá nên muốn ăn gạch đó mừ :3dquaytay:

28/3/13
2.339
1.769
113
các bác cứ cho là tay nghề như nhau nhưng ai biết áp dụng những kỹ thuật tiên tiến như FF chẳng hạn thì nội dung và hình thức của bức ảnh (hay nói nôm na hồn và xác) sẽ được các bác thể hiện perfect hơn đó.... hông phải tự nhiên người ta tốn tiền bạc và công sức tạo ra FF hoặc làm cái cảm biến ngày càng nhạy hơn đâu . :3dcuoigif: hehehe e lại ngứa miệng, tại rãnh quá nên muốn ăn gạch đó mừ :3dquaytay:

Hehehe..................... Theo ngu ý của riêng Tui, nếu nói theo cách của bác Hồn và Xác của tấm hình thì: Ống kính quyết định 35 đến 40% - Khoảng 30 đến 35% là do Crop hay FF - 30% còn lại là do người cầm máy.....................
Mà hổng phải cứ FF thì cảm biến nó nhạy (Tốc độ xử lý) hơn Crop đâu.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/1/08
1.570
26.056
113
Saigon
hixhix ... Đường nào cũng đến ... Fullframe, em nghe thiên hạ bẩu vậy !
Em cũng từng thấy những tay máy chụp được những tác phẩm tuyệt vời chỉ với súng DSLR ... tạm gọi là ... cùi bắp !
Cá nhân em tay nghề chưa được thía nên nếu được em vữn mún quất cho ... đụng nóc lun, chỉ dưới có cái ... antena thui !
Ăn chưi là phải ... sướng !
Tại vì nhìu khi ... ăn chưi nó lại ngon hơn ... ăn thiệt !
Em chạy đây !