Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
4/9/06
2.278
21.774
113
Chào các bác, em thắc mắc là
chả là em định mua nhà ( nhà riêng, hay căn hộ cũng được) để phục vụ cho chương trình tái định cư của bên gia
đình bà xã em, em định nhắm mua ở đường Đào Duy Anh- Phú Nhuận, tiêu chí là
1/ Nếu nhà trệt thì phải có sân trước và sau, ngang từ 4m-7m, sâu từ 12m-18m, có 3 phòng ngủ, hẻm xe hơi vào được
2/ nếu căn hộ thì cần 2-3 phòng ngủ, 2WC, khoảng 80-100m2, nội thất tương đối cao cấp tí

Với tầm tiền khoảng 4-7 tỷ VND, các bác cho em hỏi môi trường sống ở đường Đào Duy Anh có tốt không?? ví dụ như kẹt xe, ngập nước, tê nạn xã hội, v.v.....

Rất cám ơn các cao thủ trong OS giúp đỡ

Hạng B2
8/1/10
484
73
28
Với ngân sách đó thì bác dễ kiếm nhà bên ĐDA rồi. Khu này gần công viên Gia Định, rất tốt cho việc rèn luyện sức khỏe gia đình, đặc biệt cho các cụ. Không có chuyện ngập nước. Chỉ lưu ý là một số con hẻm sẽ rất ồn ào vì là đuờng tắt cho xe 2b đi làm buổi sáng. Mua nhà khu này bác nên đi xem ít nhất hai lần trong ngày: Giờ đi làm buổi sáng (7-9am) và buổi tối sau 8pm vì có một số con hẻm rất tối tăm, cảm giác không an toàn.

Gần Công viên có một chung cư khá mới, giá tầm 25-27t/m2

Hạng D
4/9/06
2.278
21.774
113
hoangbao
Với ngân sách đó thì bác dễ kiếm nhà bên ĐDA rồi. Khu này gần công viên Gia Định, rất tốt cho việc rèn luyện sức khỏe gia đình, đặc biệt cho các cụ. Không có chuyện ngập nước. Chỉ lưu ý là một số con hẻm sẽ rất ồn ào vì là đuờng tắt cho xe 2b đi làm buổi sáng. Mua nhà khu này bác nên đi xem ít nhất hai lần trong ngày: Giờ đi làm buổi sáng (7-9am) và buổi tối sau 8pm vì có một số con hẻm rất tối tăm, cảm giác không an toàn.

Gần Công viên có một chung cư khá mới, giá tầm 25-27t/m2

có phải đây không hả bác
chung cu cao oc Phu Nhuan

Hạng B2
8/1/10
484
73
28
Em không biết tên chung cư này nhưng sát bên công viên chỉ có một chung cư đó mà thôi. Hồi đó em mua hụt một căn lúc giá khoảng 22t/m2.

Hạng D
8/2/07
1.228
2
38
40
Singapore
e dang có 1 căn 4x20 1tret, 2 lau, hẻm xe hơi đaouyanh, gia 6ty2, pak wan tam thì alo e nhé, nhà của thằng e, chính chủ lun

Hạng B2
16/3/06
207
2
18
53
với cái budget đó của bác có thể mua được nhà mặt tiền. Đang có 1 căn 4x14 nhà cấp 4 mặt tiền đường Đào Duy Anh khúc ngã 3 đầu đường quẹo vô bán giá 6.2 tỷ chưa thương lượng. Hoặc bác có thể mua nhà mặt tiền ở bên Hồ Văn Huê khu áo cưới ngang 4 x 14 1t 3 lầu đúc cũng khoảng giá này. Mình đã đi coi và thấy mua cũng được. TUy nhiên với yêu cầu có sân trước sau thì chắc phải vô hẻm

Status
Không mở trả lời sau này.