Hạng D
9/12/14
1.317
1.033
113
nếu muốn rộng hơn chắc chỉ có dòng MPV như sedona hay sienna chứ mấy bản 5+2 này khó có dòng nào rộng hơn đc bác @Khangdt

Hạng B1
22/8/14
88
84
18
35
Gò Vấp, TPHCM
Hoi bi chât nhi
Em nói thật với Bác thế này: em ko phải sales, em có chiếc Spark Zest từ 2014 tới giờ, nhà em vợ chạy chiếc Elantra 1.6AT 2016 nên em cũng đi mòn chiếc này. Em nghía đủ dòng, nhất là chevy thì em xem nát hết đám xe nhà nó rồi, để khi nào lên đời được là em đủ thông tin rồi.

Em dám cá với bác là không có con 5+2 nào rộng hàng 3 hơn con này đâu. Cụ thể là Cap hàng 3 bị 2 cái hốc bánh xe nên chật hơn. 2 con này em nhảy qua nhảy lại 1 buổi cả mấy tiếng lúc bảo dưỡng xe spark của em nên em kết luận vậy. Em còn quan trọng cái cốp của nó nữa, nhưng đúng là 5+2 để cốp lớn hơn chút, chút thôi nhé Bác, thì tiền hơn nhiều quá nên em thấy không đáng. Còn lại để hàng 3 ngồi rộng hơn Bác chỉ có thể lên dòng 7 chỗ thực thụ, nhưng cốp hơn vẫn ít. Còn muốn đảm bảo hàng 3 với cả cốp thì bác phải lên xe cỡ lớn rồi, mà mức này em chưa dám tham khảo vì giá tiền đi xa quá.

Trên đây là kiến thức hạn hẹp của em. Mong cả nhà bổ sung sữa chữa cho em. Thanks all.

P/S: hiện tại nếu có tiền em lên con này, sau 4 năm nghiên cứu, haha.

• Like
Reactions: ThanhAngm
Hạng B2
5/11/15
142
90
28
44
nếu muốn rộng hơn chắc chỉ có dòng MPV như sedona hay sienna chứ mấy bản 5+2 này khó có dòng nào rộng hơn đc bác @Khangdt
Ertiga ngôi hàng 3 . Chiêu cao 1m7 ngôi ....vân chua đung đâu đây bác.