Tập Lái
10/10/12
47
0
0
manhdung5666 nói:
chúc bác sớm tìm đcem BIM vừa ý, bác chuẩn bị sẵn khoảng 5-60 chai, mua về tuốt lại tí là ok ngay, chạy Bim khỏi phải nghĩ
Em nghe loi bac nen da chuan bi san 5-60 chai đe chuan bi lo hau su roi. AI BIET CO AI BAN XE THI PM EM. SE LO LUON KHOAN CAFE VA KHOAN KHAC.

BMW di duong SG ma 14/100km thi nhu minh uong BIA cac bac nhi?

Tập Lái
10/10/12
47
0
0
moonriver nói:
Thu nhập 1 tháng 25tr thì em nghĩ đừng mua đời 2005/06.
Bác ráng để thêm lên tầm 900tr hốt con đời 09 chắc hơn. Hoặc mua xe Nhật cho lành đi bác.
Trừ khi bác kiếm được con xe mà biết rõ tiểu sử bệnh tật của nó.
Cam on bac Moon, em biet kiem BMW khong de. Em hy vong tam 6 thang long vong saigon la kiem duoc.

Hạng B2
11/8/09
358
26
18
36
Hà Nội
Chào bác!em cũng mới cưới 325i và nhà vẫn đnag còn 1 chiếc 318i đang định độ lại!
318i kinh tế hơn nếu bác muốn tiết kiệm xăng 9,7l/100km cho đường trường và 12l/100km xa lộ
325i em mới đo thì ~11l/100km cho đường trường và 16,5l/100km cho phố Hà Nội!
Bác xem xét kĩ nhé!
Về khoản phụ tùng bác cứ check ở hãng rồi ra ngoài làm thân với 1 garage hoặc hỏng gì thì order đồ về!
Điều hoà nếu bác ở HN thì cụ Inbox em sẽ chỉ chỗ làm lại điều hoà mà chả phải chế với chọt gì hết!:)

Thanh niên như em thấy 325i gầm gừ thích hơn-nhưng êm ái kinh tế làm em 318i là đẹp!
E46 theo em là dòng đẹp nhất của Bi đó bác!
Mong bác sớm chọn được em Bi

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/9/10
461
333
63
canmuaxeBMW2012 nói:
moonriver nói:
Bác ráng để thêm lên tầm 900tr hốt con đời 09 chắc hơn. Hoặc mua xe Nhật cho lành đi bác.
Cam on bac Moon, em biet kiem BMW khong de. Em hy vong tam 6 thang long vong saigon la kiem duoc.

Nếu bác có 6 tháng để tìm xe thì chắc chắn bác tìm được xe ngon, đỡ tốn tiền sửa chữa nhiều. Nói tí cho bác lên tinh thần nè, em dám bỏ con Mer C mới cáu cạnh, lăn bánh năm 2007 chạy 25K km để đổi 325i 2004 chạy 70K. May mua được xe tốt nên chạy suốt giờ gần 100K km mà mới phải thay 4 cái nhún và cao su càng A mà thôi. Rất ngoan và rất ngon bác ạ, em khuyên bác nên đi 325i, chênh lệch xăng không nhiều đâu mà rất khoẻ.

Hạng D
18/5/08
1.256
103
63
khoaimi nói:
canmuaxeBMW2012 nói:
moonriver nói:

Nếu bác có 6 tháng để tìm xe thì chắc chắn bác tìm được xe ngon, đỡ tốn tiền sửa chữa nhiều. Nói tí cho bác lên tinh thần nè, em dám bỏ con Mer C mới cáu cạnh, lăn bánh năm 2007 chạy 25K km để đổi 325i 2004 chạy 70K. May mua được xe tốt nên chạy suốt giờ gần 100K km mà mới phải thay 4 cái nhún và cao su càng A mà thôi. Rất ngoan và rất ngon bác ạ, em khuyên bác nên đi 325i, chênh lệch xăng không nhiều đâu mà rất khoẻ.
Anh mới gắn cánh vào ... bay cao ngay :D Joking
@Canmuaxe : ngày xưa e cung mua 318 vi để tiết kiệm xăng ... giờ nghĩ lại hơi tiếc , quất luôn 325 đạp cho sướng chân! Giữa 318 và 325 tùy vào tính cách mà chọn :
- 318 thì tiết kiệm dành cho người chạy điềm đạm, khi cần sỗ sàng thì chuyễn sang bán tự động :D\
- 325 thì đạp bôc và tốn xăng , chốt cái quan trọng nhứt là 325 sửa nhiều tiền hơn 318 nha , 6 máy > 4 máy + cảm biến nhiều hơn kakakaka

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/8/09
358
26
18
36
Hà Nội
Cụ Khoaimi máu thật!nhưng em đi C300 AMG của bạn em đi cũng không có cảm giác lái tốt như BMW 325i được đâu!....
Em thấy con BMW em cho các bác 1 số lời khuyên nhé!
-chịu khó thích xe mười mươi rồi cũng không được xem xe vào ban đêm (lúc ấy xe dễ bị che khuyết điểm)
-trước khi định mua đi thử như test xe,Gọi thợ đi cùng!
-trước khi đặt tiền phải xem lại toàn bộ xe (con Bi nhà em yên tâm nó không check cuối cùng nó tháo cái đầu 6 đĩa sau xe của em)
-Trần bọc nỉ hay bị rộp do thời tiết Việt Nam không hợp (giải pháp:Bọc lại da thôi các cụ)
Cái ghế xe nếu mua đời sâu sâu thì ghế hay có hiện tượng nứt da (chịu khó bọc lại da các cụ ạ
Ghế đời cao cao thì em không hiểu do da hay do bảo quản mà nó có những vết nhọ nhọ như là nước chè hay C2 đổ vào ghế ý các cụ ạ!:-(
Cái két nước bác nào hay chăm xe quá cũng hay bị thủng do hay mở ra mở vào(em vừa là, 1 phát hôm quaT.T)
Nói chung chúc cụ quất Bi-cỗ máy vượt trội về khả năng lái!:)

Hạng D
14/3/05
1.117
2.269
113
Em đi E46 325i từ 2008 tới giờ và cũng chưa có ý định đổi, thấy càng mê em nó, nhất là tù khi Annie Hòang dụ thay cái mặt kính headlight mới, nhìn long lanh như mới, máy móc có gì thì thay mới đi yên tâm và bốc + thêm số đồ cho chiếc xe cứng cáp, đi ầm ầm, hồi xưa hãng nó hù em là xe có khả năng phải thay bơm xăng, em mua dự trữ mãi mà nó chả hư, buồn quá để lại cái bơm xăng mới cho ng bạn, giờ mong nó hư thay đồ mới đi cho sướng mà nó chả thèm động tĩnh gì, chán :)