Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
canmuaxeBMW2012 nói:
Kính thưa cac cụ, em dang co trong tam tam 800 trieu vay theo cac cu em nen mua chiec nao?

Hen xui sang nam em co the kiem them 200 nua la 1 ty roi. Cac cu tiep tuc tu van cho em nha, nhung muc tieu cua em van la mua hang RE va BEN

Vậy nghe em ráng để thêm 100tr nữa hoặc mượn ai đó hoặc 4 tháng đi ăn cơm chùa, có 900 trong tay bác tìm e90 LCI cho em, an tâm mà chạy và độ, coi chừng tiền độ còn quá tiền bảo dưỡng:D:D

@tinnt: xưng cụ là cách nói của anh em ngoài Bắc, thân mật đó bác:D

Hạng B2
18/9/12
209
61
28
Lúc trước em có tầm 700tr, cũng có người khuyên ráng 1 chút lên 800tr làm em E90... nhưng em lại thấy 1 em E46 570tr còn ngon nên quất luôn, ko hối hận chút nào :D Mua xe cũ mà, mình tìm thấy xe nào okie, an toàn... thì mua thôi.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
10/10/12
47
0
0
moonriver nói:
canmuaxeBMW2012 nói:
Kính thưa cac cụ, em dang co trong tam tam 800 trieu vay theo cac cu em nen mua chiec nao?

Hen xui sang nam em co the kiem them 200 nua la 1 ty roi. Cac cu tiep tuc tu van cho em nha, nhung muc tieu cua em van la mua hang RE va BEN

Vậy nghe em ráng để thêm 100tr nữa hoặc mượn ai đó hoặc 4 tháng đi ăn cơm chùa, có 900 trong tay bác tìm e90 LCI cho em, an tâm mà chạy và độ, coi chừng tiền độ còn quá tiền bảo dưỡng:D:D

@tinnt: xưng cụ là cách nói của anh em ngoài Bắc, thân mật đó bác:D

Hic hic quá yêu BMW nên đành vậy, em xác định rõ chỉ mua BMW ( cài này với em không phải vì OAI, em chỉ muốn sở hữu 1 tác phẩm mà cả thế giới tôn vinh)
Em đọc gần 70 trang trong mục BMW. Em nhận thấy, chì có xe 318 325 đời 2003-2005 là hỏng rất nhiều. ( Trang nào cũng có ít nhất vài topics hỏi cách sửa …) Em cũng cân nhắc lời bác Moon nói ở trang 2 ( trong forum thì bác Moon quá uy tín rồi)
Em quyết định, cố gắng tích tiền làm 1 con BMW mới mới ( 2008 trở lên).
Vẫn tiếp tục nhờ các bác tư vấn.

Tập Lái
10/10/12
47
0
0
tinnt nói:
thanh niên mà cứ xưng hô cụ cụ :D

vạn sự tuỳ duyên, bác ráng chờ thêm 1 thời gian nữa xem hội bim có ai nhượng lại cho bác ko

Em kinh qua:
1 con Camry 1992 ( 3 năm): nó cho em trải nghiệm xe Nhật và đây là chiếc đầu đời của em.
1 con Camry XLE 1997 (2 năm): con này la hàng limited edition cho nên em nó quá chuẩn, em đi hơn 200 ngàn cây mà chỉ phải thay nhớt, chỉnh alignment+ 4 lốpp.. ( tốn khoảng 500$).
1 Con Corolla Altis 2008 ( 1 năm): cũng okie, nhưng không bao giờ thấy thoải mái
1 con Honda Civic 2010 ( 6 tháng): Em bán vội vì đi như đàn bà
1 con Lexus 350 2009 : Con này xe của bố mẹ, nói thật em đi không sướng bằng Camry XLE 97 của em ( Em nói thật)

Ngoài ra còn Ford FOCUS, Fiesta, và Hyundai ( Toàn xe nhập vào thị trường Mỹ) : Cảm nhận của em sao mới 2 năm mà những con này chạy đường thành phố như đường ở quê, lộc cộc lộc cộc. Đã thế ăn xăng như mình uống Bia
1 con BMW 325 2005 (1 tuần): Chỉ 1 tuần mà em bỏ sự trung thành với bọn NHẬT

Giờ cho em sang chém gió bên TOYOTA thì em chém thành bão được. Nhưng sang BMW thì em là GÀ.

Kinh nghiệm mua xe cũ của em là: càng vội càng dễ dính xe không tốt. Nhiều khi tìm mãi không thấy nhưng biết đâu nó lại ở trước mặt

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/4/11
693
4
18
57
Bác chủ thớt nên mời các bác kỳ cựu trong hội bim saigon cafe Mâi hàng tuần vào sáng chủ nhật ở PMH , các bác Caubasg, Annienhoang, moonriver..., sẽ nhiệt tình tư vấn cho về Bim, sau khi mua là nhập hội và tiếp tục độ xe.Đi bim dù củ nhưng vẫn thích vì có nhiều thứ để độ cho đẹp và chạy ngon hơn!

Hạng D
12/5/12
1.339
957
113
google.com
@thanhminh0806: bác ko nhận được pm của em à, em hỏi về vụ đăng kiểm lên mâm ạ

Hạng B2
11/8/09
358
26
18
36
Hà Nội
Em ko biết các bác trong SG đăng kiểm thế nào chứ như ngoài bắc chúng em cứ mời hội đó trầu bia 1 vụ mấy lần đăng kiểm nó nhớ mặt cụ có lên mâm nó cũng chẳng hỏi đâu!:D
Em đang định lên 18-19" hội đăng kiểm còn nói:ừ!chú lên mâm đi!để mâm cũ nhìn xe hơi cổ!lên hẳn loại lốp thành mỏng đi cho sport!hehe