Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
12/10/12
2
18
3
Mình dự kiến xây nhà ở khu Trung sơn, 5x20: Trừ trước 2,5 m, sau:1,5m gồm: hầm, trệt, lững, 2 tầng, sân thượng, tum thì m2 xây dựng là bao nhiêu? Anh tính giùm và có thể có phương án tk sơ bộ để tham khảo được ko?

bmwkt nói:
Mình dự kiến xây nhà ở khu Trung sơn, 5x20: Trừ trước 2,5 m, sau:1,5m gồm: hầm, trệt, lững, 2 tầng, sân thượng, tum thì m2 xây dựng là bao nhiêu? Anh tính giùm và có thể có phương án tk sơ bộ để tham khảo được ko?
Hầm lửng thì tính 1.5 lần, tính m2 thì khoảng 480m2.

Tập Lái
4/10/13
0
10
2
chào anh
diện tích của anh là 496m2
đơn giá phần thô : 2,75tr/m2
phần nhân công : 1,2tr
thiết kế : 80 000đ/m2
LH : 090 874 0369 ( Cường )

Tập Lái
8/7/13
41
17
8
37
Phái Nga My
www.facebook.com
bmwkt nói:
Đa số em thấy anh em xây dựng ở đây đều rất nhiệt tình tư vấn và một số nơi còn chia phối cảnh miển phí nữa. Nên em nghĩ anh nên bớt chút thời gian qua cty người ta sẽ tư vấn kỹ hơn về, thiết kế, kiến trúc, chi phí, giấy tờ, và cả phong thuỷ. Mong anh sớm tìm được phương án cho ngôi nhà mơ ước của mình.

Tập Lái
12/10/12
2
18
3
Cảm ơn mọi người, hỏi ở đây để có kiến thức đến một công ty nào đó họ khỏi phải giải thích tiếp, dễ hiểu nhau hơn!

Tập Lái
12/10/12
2
18
3
Phần thô có gồm phần nhân công hoàn thiện ko A? có nơi họ bao luôn phần này?

Hạng B1
18/6/13
65
0
0
bmwkt nói:
Phần thô có gồm phần nhân công hoàn thiện ko A? có nơi họ bao luôn phần này?

Hi bác.
Nếu bác xây bên Trung Sơn thì e mời bác ly cafe ae giao lưu trao đổi thêm. E hay cafe ngay cầu HimLam đi qua Trung Sơn đấy ạ. Đội thi công, xây,....này nọ cho bác khi gặp ae trao đổi cụ thể hơn cho bác rõ và thấy thực tế luôn vì đang làm tron HimLam ^_^

bác ok thì cho e số phone nhé, hay bác alo e cái.
Chúc bác sức khỏe.

bmwkt nói:
Cho em đặt gạch với Bác, surf website công ty em thietthach.vn tham khảo một số thông tin nhé, giá phần thô và cả nhân công hoàn thiện bên em hiện nay đối với quy mô nhà Bác là 2,6 triệu/m2.Về uy tín thì bác cần, dẫn bác đi xem vài công trình để bác tự đánh giá bên em:).Cách tính diện tích thì tầng hầm tính 1.5 diện tích, phần diện tích có mái che tính 100%, phần không mái che tính 50%, lỗ thông tầng thì không tính nhé Bác.Còn tổng diện tích bao nhiêu thì phụ thuộc bác muốn tận dụng diện tích sàn sử dụng bao nhiêu.
Bác cần thiết kế phương án sơ bộ cứ gửi số phòng công năng bác cần cho em, bên em cho bác vài cái tk sơ bộ để tham khảo không tính phí luôn.Lúc đó sẽ tính diện tích chính xác cho bác.Email em [email protected], hoặc bác cần hỏi trực tiếp cứ gọi em 0908.054.889, nhưng trước 12h khuya nha Bác.:)
Nhà Bác tránh phát sinh, khi có bản vẽ thiết kế rồi, thì bên em hỗ trợ bác phần lập bảng tính dự toán chi tiết để chốt cái tổng cuối cùng (xong hết có thể bao gồm cả nội thất), không thì tiền có chuẩn bị bao nhiêu cũng thiếu thôi Bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
18/6/13
65
0
0
KSFerrari nói:
bmwkt nói:
Cho em đặt gạch với Bác, surf website công ty em thietthach.vn tham khảo một số thông tin nhé, giá phần thô và cả nhân công hoàn thiện bên em hiện nay đối với quy mô nhà Bác là 2,6 triệu/m2.Về uy tín thì bác cần, dẫn bác đi xem vài công trình để bác tự đánh giá bên em:).Cách tính diện tích thì tầng hầm tính 1.5 diện tích, phần diện tích có mái che tính 100%, phần không mái che tính 50%, lỗ thông tầng thì không tính nhé Bác.Còn tổng diện tích bao nhiêu thì phụ thuộc bác muốn tận dụng diện tích sàn sử dụng bao nhiêu.
Bác cần thiết kế phương án sơ bộ cứ gửi số phòng công năng bác cần cho em, bên em cho bác vài cái tk sơ bộ để tham khảo không tính phí luôn.Lúc đó sẽ tính diện tích chính xác cho bác.Email em [email protected], hoặc bác cần hỏi trực tiếp cứ gọi em 0908.054.889, nhưng trước 12h khuya nha Bác.:)
Nhà Bác tránh phát sinh, khi có bản vẽ thiết kế rồi, thì bên em hỗ trợ bác phần lập bảng tính dự toán chi tiết để chốt cái tổng cuối cùng (xong hết có thể bao gồm cả nội thất), không thì tiền có chuẩn bị bao nhiêu cũng thiếu thôi Bác.
Bác tư vấn thế quá good hihi e kết bác rồi đấy

Tập Lái
12/10/12
2
18
3
Nhà thì nhỏ, tham vọng thì nhiều...nhưng đối với mình thì đó là gần cả cuộc đời. Nên kỉ một chút chả ai trách phải không?

Status
Không mở trả lời sau này.