Diamond Hand
7/10/11
572
9.184
93
Ối. Đậm chất nhà ống. Vô khách sau bếp thang giữa lên 2 phòng trước sau. Hết.
Đúng rồi a. Ko phá cách như trên báo.
sau khi xây nhà ống xong thì e thấy muốn đẹp chỉ có biệt thự mới đáp ứng được.
phấn đấu tới già xem số mình có ở biệt thự dc ko :D

Diamond Hand
7/10/11
572
9.184
93
Nhà đẹp mà anh. Chỉ có điều mấy cái ổ cắm để cao quá.
Cái này do vợ e yêu cầu. Ko để ổ điện thấp hơn 1m vì sợ em bé chọt vào.
thợ điện có giải thích em bé ko chọt tay vào dc ổ điện vì thiết kế nó tính rồi. Vợ e hỏi lỡ nó cầm cây kim loại nhỏ chọt vào thì sao... bởi vậy hạn chế rủi ro ở mức thấp nhất :D

Hạng D
13/1/11
2.425
32.768
113
Cái này do vợ e yêu cầu. Ko để ổ điện thấp hơn 1m vì sợ em bé chọt vào.
thợ điện có giải thích em bé ko chọt tay vào dc ổ điện vì thiết kế nó tính rồi. Vợ e hỏi lỡ nó cầm cây kim loại nhỏ chọt vào thì sao... bởi vậy hạn chế rủi ro ở mức thấp nhất :D
Để em bé cầm được câ kim là cực kỳ bậy rồi, kg sợ nó bỏ vô mồm hay là đi té ngã cây kim đâm vô người, lại đi sợ nó chọt cây kim vô lỗ điện
Đọc còm là biết bác kg hiểu thế nào là an toàn và cách phòng ngừa rồi

Diamond Hand
7/10/11
572
9.184
93
Để em bé cầm được câ kim là cực kỳ bậy rồi, kg sợ nó bỏ vô mồm hay là đi té ngã cây kim đâm vô người, lại đi sợ nó chọt cây kim vô lỗ điện
Đọc còm là biết bác kg hiểu thế nào là an toàn và cách phòng ngừa rồi
Rủi ro bao giờ cũng có thể xảy ra a. Ko hẳn là cây kim, có thể 1 thanh kim loại nhỏ nào đó do mình vô ý rớt, hoặc từ đồ chơi của bé rơi ra chẳng hạn. Người lớn ko thể theo sát bé 24/24, nói chung vợ e khá cầu toàn. Có điều e thấy vợ e lo lắng có lý đó chứ.

Hạng C
10/12/13
587
6.959
93
em thấy vật liệu kính cường lực làm lan can là cái mệt nhất: tối ngày phải lau không thôi nó vằn vện. Nhà ống này mấy càng hàng rào trong nhà rối rắm, sau này dơ loang lổ. Nhà này được cái thiết kế ánh sáng có vẻ hợp lý.

Hạng C
13/4/15
980
90.577
93
Nhà ba mẹ em ở quê, 6x17.5, em tự vẽ layout.
Ai tới nhà cũng hỏi thuê kts nào thiết kế mà đẹp quá vậy :p

Hạng F
16/7/15
6.302
25.233
113
Nhiều anh trong này thích hợp ở nhà Container.

Đi đâu khóa cửa lại là khỏi sợ bụi vô nhà.

:D:D:D:D:D
nhà em mở có 1 cửa sổ nhỏ ở tầng 1 mà bụi kinh... đó là ở trong du dân cư biệt lập (rất ít xe chạy, có bv..), rất nhiều cây xanh xung quanh

Hạng D
24/11/17
1.286
22.918
93
nhà em mở có 1 cửa sổ nhỏ ở tầng 1 mà bụi kinh... đó là ở trong du dân cư biệt lập (rất ít xe chạy, có bv..), rất nhiều cây xanh xung quanh
hóng khu biệt lập