Hạng D
11/2/11
1.302
2.368
143
www.falkentire.com
Không biết gì thì sao chơi đồ cũ?

Bây giờ đi kiểm tra, ok, nó ngon, mọi thứ lúc kiểm tra nó ổn định. Nhưng lấy gì đảm bảo 2 tháng, 3 tháng, 1 năm nữa nó không hư những cái hôm nay còn tốt? Cái phuộc hôm nay nó khô ráo, chắc gì 2 tháng nữa nó không xì dầu? Cái cửa kính nay nó lên êm, chắc gì 1 tháng nữa mô tơ nó ko chết? Rồi nước mát lúc kiểm tra nó đầy bình, lấy về đi nửa tháng nó hụt 2 3cm, rồi ai kiểm tra được?

Kinh nghiệm từ tiền mà ra hết nhé a. A chắc 1 điều là nó ngon thì người ta sẽ ko bán rẻ

Hạng D
14/8/16
1.855
2.239
113
39
Theo ý kiến của mình: tin tưởng thì mua, không tin tưởng mua xe mới. Không nghe lời ai hết!

Hạng B2
11/8/11
263
317
63

Bây giờ đi kiểm tra, ok, nó ngon, mọi thứ lúc kiểm tra nó ổn định. Nhưng lấy gì đảm bảo 2 tháng, 3 tháng, 1 năm nữa nó không hư những cái hôm nay còn tốt? Cái phuộc hôm nay nó khô ráo, chắc gì 2 tháng nữa nó không xì dầu? Cái cửa kính nay nó lên êm, chắc gì 1 tháng nữa mô tơ nó ko chết? Rồi nước mát lúc kiểm tra nó đầy bình, lấy về đi nửa tháng nó hụt 2 3cm, rồi ai kiểm tra được?

Kinh nghiệm từ tiền mà ra hết nhé a. A chắc 1 điều là nó ngon thì người ta sẽ ko bán rẻ
bác này nói có tâm nè,chưa nhiều kn mình nghĩ mua xe mới hay hơn

• Like
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng B2
25/3/16
432
441
73
31
â qua tận nơi xem xe, kiểm tra chạy thử! xem như nào. rồi gọi thợ vào kiểm tra. e nghe con 320i nó cũng lành!
Ko có lành đâu nha bác. Lỗi chảy nước mát, xì nhớt ron là xe nào cũng bị nha.

• Like
Reactions: letung86
Hạng B2
11/6/14
381
172
43
46
Mua xe cũ là chấp nhận chi phí thay phụ tùng đến hạng phải thay, chi phí cao thấp tùy vào chất lượng xe, xe chạy mà không giữ gìn kĩ hay thay đồ lung tung thì về sửa chết luôn, vụ này hên xui.

Vào hãng nghe ngon nhưng thật ra chỉ là xác nhận tình trạng hoạt động hiện hữu, còn đã thay những gì thì hãng không có trách nhiệm liệt kê.

Dữ liệu quá khứ bị mất rất nhiều khi Trường Hải tiếp nhận nên xe từ 2018 đến nay họa may có dữ liệu đầy đủ nếu xe làm trong hãng, còn ngoài ra thì khó, đa phần xe hết bảo hành thì toàn làm ngoài cho rẻ, rủi ro.

• Like
Hạng B1
18/10/11
64
300
83
Em có ku em bên hãng. Muốn check chiếc nào nhắn nó, chỉ cần biển số hoặc số vin là có lịch sử bảo dưỡng. Nếu xe ngon, làm trong hãng nhiều thì yên tâm.

• Like
Hạng C
9/4/18
637
509
118
35

Nếu nói vậy mua xe cũ gì cũng ko ổn, phải mua xe mới ?
Xe ngon ko ai bán rẻ nhưng xe dở chắc chắn có người muốn bán mắc !

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
11/12/11
255
224
43

Xe nào chằng vậy. Xe mới cũng vậy. Xe là tiêu sản là vật tư tiêu hao. Đi xe phải biết tự kiểm tra bảo dưỡng thôi

• Like