Hạng B2
8/7/14
138
215
43
Nếu lớp keo trong bác đã dán rồi thì cứ để nguyên cũng được, dán chồng lên (với điều kiện là lớp keo trong này còn dính tốt nhé bác - vì tránh trường hợp nó dính không tốt mà dán chồng lên thì nó sẽ lột cả 2). Còn nếu bác lột ra thì không cần dùng tới dầu hỏa đâu, bác cứ lột bình thường, chỗ nào dính keo lại thì dùng chính miếng keo trong vừa lột ra đó, xem chỗ nào còn keo thì bác cứ dán vào chỗ keo dính trên nhựa xong giựt ra (chậm vào rồi giựt ra - làm nhiều lần như vậy, tự nhiên lớp keo thừa còn dính trên nhựa sẽ bong ra hết - không cần lau bằng dầu hôi, hôi xe lắm)

2 miếng phía sau thì thực ra bác phải uốn ép nó 1 tý cho ăn khớp với phần nhựa (vì nó hơi bị vênh), nếu đã ăn khớp rồi thì không cần dán thêm keo 3M nữa, bao nhiêu đủ rồi (em dán 1 cái được, 1 cái không nên phải dán thêm 3M)

Chữ Grandis bằng nhôm phía trước em lột ra luôn, dán chồng lên bệ ốp ngoài của phía trước bằng keo 3M, cái này bằng nhôm, nên nếu lột không khéo sẽ bị móp méo xấu lắm, nếu lột không được thì kệ nó, dán chồng cái ốp lên luôn vậy.

Cảm ơn Bác, Bác cho em xin vài tấm ảnh để về em bắt chước :)

• Like
Reactions: cuibapmazda626
Hạng B2
8/7/14
138
215
43
Sáng nay em vừa gắn bệ bước inox sau khi nhận hàng của Bác Phan. Đây là hình ảnh em nó sau khi gắn vào:

Em gỡ chữ Grandis phí trước(dùng dao cạy lên, nó hơi mềm do bằng nhôm nên dễ bị méo. Do được bác Tolan13 cảnh báo trước nên em làm nhẹ nhàng nên không đến nỗi bị biến dạng lắm), sau đó gắn miếng inox vào rồi dán chữ Grandis lên trở lại :)

1.Bên tài:

2.Bên phụ

3.Băng ghế sau:

Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Nguyên bộ này em kết nhất cái miếng ốp cửa sau, dòm rất đẹp và chắc chắn. Miếng ốp bệ bước em vẫn chưa nỡ tháo chữ grandis bác @Rbx ợ. Để dành vậy

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Bac Phan oi khi nao co dat hang, cho e dat 1 bo nay nhe. Bac pm cho e tk de e chuyen cho bac truoc.
Maxi
Hiện tại em giữ bộ thanh lý cuối cùng cho bác @diepcao và chưa có ý định đặt nữa... Vơis lại bên chuyển hàng nói đang bị đogs cửa khẩu nên đặt cũng chưa thể về nên tạm ngưng ạ. Tạm thời em ghi nhận em hữa sẽ đặt, nhưng chưa dám nhận tiền của bác...

• Like
Reactions: cuibapmazda626
Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Hiện tại em giữ bộ thanh lý cuối cùng cho bác @diepcao và chưa có ý định đặt nữa... Vơis lại bên chuyển hàng nói đang bị đogs cửa khẩu nên đặt cũng chưa thể về nên tạm ngưng ạ. Tạm thời em ghi nhận em hữa sẽ đặt, nhưng chưa dám nhận tiền của bác...
Có ảnh hưởng tới tiến độ zụ pha ko bác? He he