Tập Lái
22/7/20
1
0
0
31
Cần phục hồi vết móp xe Honda City

Như tiêu đề,chiếc xe Honda City của em vừa bị xe 2b quẹt rồi bỏ chạy. Xe em thì ko có bảo hiểm thân vỏ.

Vậy nên em muốn hỏi các bác có thể chia sẻ cho em là giờ em nên ra hãng hay có chỗ nào uy tín có thể sửa chữa phục hồi đẹp những vết móp này ở sg. Chi phí tầm khoảng bao nhiêu và thời gian để xe là khoảng bao lâu để em tính toán sắp xếp thời gian ạ. Xin chân thành cảm ơn các bác rất nhiều. Ah,em ở SG Q7 ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Chạy xe hơi không nên bon chen nhé bác, xe máy họ chạy bạt mạng lắm nó dụi cho cái là mệt luôn, mấy thánh chạy ẩu như vậy thì làm gì có ý thức dừng lại dù chỉ là một lời xin lỗi (tuyệt đối không nên chạy vào làn 2b nếu có phân làn). Dù có b/h thân vỏ cũng không phải lúc nào cũng kêu họ được đâu, quy định họ chỉ giới hạn cho mình 1-2 lần/năm thôi. Hồi mới mua xe suy đi tính lại mình cũng chẳng cần mua luôn, tính ra hơn 10 củ chuối mình cứ khắc phục trầy xước khoảng 10 lần cũng chỉ tầm 5-7 củ thôi. Ơn giời hơn 2 năm rồi mình vẫn ổn cả, chắc do tính mình cẩn thận và từ tốn. Thực sự mà nói chạy xe ra đường trầy xước là điều không tránh khỏi quan trọng nhất là an toàn và tuyệt đối tránh gây TNGT.
Vết móp của bác vào gara họ xử lý khoảng 5-7 xị thôi, vào hãng thì mắc hơn, nếu không cứ để bị nhiều làm luôn thể mới chưa quen nhìn thấy xót xa nhìn nhiều nó thành quen thôi bác ạ :)

Hạng C
3/12/19
723
1.866
93
Đồng nai
em cứ gom lại 1 năm làm lại 1 lần, nhà hẻm có 3,5m nên ra vô trầy hoài, lúc mới nhìn còn xót chứ giờ thây kệ :D

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Ko mua BH thì Bác ra garage làm cho nhanh, xước chút xíu ấy mà. Em nghĩ làm nhanh thì sáng sớm gửi xe chiều tối lấy, lâu thì 1,5 ngày, vì sơn lại nguyên cánh cửa xe và chờ sơn khô.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
26/3/15
1.332
19.560
113
Mua decal Hello Kitty dán lên bác, cuối năm làm BH luôn 1 lần

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Chạy xe hơi không nên bon chen nhé bác, xe máy họ chạy bạt mạng lắm nó dụi cho cái là mệt luôn, mấy thánh chạy ẩu như vậy thì làm gì có ý thức dừng lại dù chỉ là một lời xin lỗi (tuyệt đối không nên chạy vào làn 2b nếu có phân làn). Dù có b/h thân vỏ cũng không phải lúc nào cũng kêu họ được đâu, quy định họ chỉ giới hạn cho mình 1-2 lần/năm thôi. Hồi mới mua xe suy đi tính lại mình cũng chẳng cần mua luôn, tính ra hơn 10 củ chuối mình cứ khắc phục trầy xước khoảng 10 lần cũng chỉ tầm 5-7 củ thôi. Ơn giời hơn 2 năm rồi mình vẫn ổn cả, chắc do tính mình cẩn thận và từ tốn. Thực sự mà nói chạy xe ra đường trầy xước là điều không tránh khỏi quan trọng nhất là an toàn và tuyệt đối tránh gây TNGT.
Vết móp của bác vào gara họ xử lý khoảng 5-7 xị thôi, vào hãng thì mắc hơn, nếu không cứ để bị nhiều làm luôn thể mới chưa quen nhìn thấy xót xa nhìn nhiều nó thành quen thôi bác ạ :)
Mua bảo hiểm là phòng ngừa rủi ro. Tính toán như pác thì chết. Mua bảo hiểm nhưng mong sao đừng bao giờ dùng tới bảo hiểm mới là người hiểu biết.

Hạng C
10/2/09
829
1.066
93
Mua decal Hello Kitty dán lên bác, cuối năm làm BH luôn 1 lần
Nếu cuối năm làm BH thì làm sao bác??
e đang bị vết móp cánh cửa, vì e chưa làm BH bao giờ.

Hạng C
19/4/19
594
540
96
40
Nếu cuối năm làm BH thì làm sao bác??
e đang bị vết móp cánh cửa, vì e chưa làm BH bao giờ.

Không cần chờ cuối năm bác ạ, cuối năm đông xe lắm, chở 4-5 ngày mới xong. Những vết nhỏ như vậy bảo hiểm duyệt ngay. Cứ ra thẳng bảo hiểm làm thôi.

• Like
Reactions: ipro