Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Cái ngã tư NTMK-CMT8 (chiều về hường cv Tao Đàn) có cái bảng cấm mọi phương tiện rẽ trái - vậy mà cứ vắng bóng CSGT là 2B, rồi cả taxi rẽ trái ầm ầm ... Em chỉ cầu sao có mấy chú xxx đứng rình xa xa ... phạt hết bọn kia vài lần cho tởn !!

Đi xe ra đường thì điều cần thiết đầu tiên sau cái xe và con đường là quan sát biển báo. Bác nào sợ hay ngại thì ... cứ để xe ở nhà hết , đừng đi ra đường !

Để ... mình em lái 4B ngòai đường thôi cho nó vắng vẻ, khỏi kẹt xe

---------
Báo chí ngày nào cũng ra rả nói chuyện kẹt xe !!! :confused:

Thôi thì mình góp phần thiết thực cho đường phố giảm ùn tắc, khỏi bị kẹt xe bằng cách ... khỏi mua báo nữa !!!

Hạng D
18/11/10
1.063
14.722
113
haichien nói:
Cái ngã tư NTMK-CMT8 (chiều về hường cv Tao Đàn) có cái bảng cấm mọi phương tiện rẽ trái - vậy mà cứ vắng bóng CSGT là 2B, rồi cả taxi rẽ trái ầm ầm ... Em chỉ cầu sao có mấy chú xxx đứng rình xa xa ... phạt hết bọn kia vài lần cho tởn !!

Đi xe ra đường thì điều cần thiết đầu tiên sau cái xe và con đường là quan sát biển báo. Bác nào sợ hay ngại thì ... cứ để xe ở nhà hết , đừng đi ra đường !

Để ... mình em lái 4B ngòai đường thôi cho nó vắng vẻ, khỏi kẹt xe

---------
Báo chí ngày nào cũng ra rả nói chuyện kẹt xe !!! :confused:

Thôi thì mình góp phần thiết thực cho đường phố giảm ùn tắc, khỏi bị kẹt xe bằng cách ... khỏi mua báo nữa !!!
Có ai ngại hay sợ gì đâu bác!? Chẳng qua muốn dòm cái bảng coi nó tròn vuông méo mó ra sao, mà nhiều khi dòm không được nên ức quá lên đây "xả" thôi! Bác cứ nghĩ ai cũng muốn chạy ẩu chạy loạn thì em xin đầu hàng vô điều kiện.

Hạng B2
31/1/07
301
8
18
capcapcon nói:
geodynamic nói:
xichlodap123 nói:
Bây giờ ra đường khổ sở quá, quan sát từ dưới đất đến bên trên, từ trái sang phải, từ xa đến gần (xem có xxx không), từ trước ra sau. 
Việc gì bác phải quan sát CSGT nếu bác đi đúng luật.

Chịu khó quan sát bảng đi. 2-3 tháng là quen.Thành phản xạ. Không cần liếc mắt cũng thấy bảng. Như tập nhìn kính hậu. Lúc đầu nhìn toét mắt mà có thấy gì đâu. Quen rồi thì nhìn lúc nào mình cũng không biết.
Bác thử đi các giao lộ như NTMK-CMT8. Gặp buýt, taxi nó chen ở trong bác có nhìn nổ con mắt cũng chả thấy biển cấm!

Uớc gì biển báo được treo thêm trên cao, băng ngang qua đường, không còn sợ bị xe cản tầm nhìn nữa.

Hạng B2
10/5/10
200
0
16
em cũng quay đầu chỗ này vài lần rồi mà không để ý biển, trước đây em nhớ chỉ có biển cấm quay đầu ở chỗ rẽ phải vào Hồng Hà ( đi thẳng là vào Ga QT ) thôi chứ nhỉ !