Hạng D
10/9/08
2.872
5.936
113
Tấm đan đậy nắp cống bể nên sụp. Mà e hổng hiểu bác í leo lên đó làm gì.
Chắc ỷ ta đây cao to :D
Cái này là nắp cống trên lề.
Đi 100 mét nữa sẽ gặp vô số ổ trâu trên đường, 1 vài tháng nay rồi, ko rõ thằng nào quản lý mà ko chịu sửa sớm để càng ngày càng to ra.

Cẩn thận khi rẽ từ đường song hành vào nguyễn hoàng Q2

Nhà em ở sau trường thủ thiêm, hằng ngày đi về em toàn quẹo phải ở đường 14 để né giao lộ nguyễn hoàng. Các bác quẹo vào đường 14, rộng rãi và ít xe đi thoải mái hơn. Còn về dự án mở rộng đường nguyễn hoàng, có lẽ sau năm 2020. Do dự án đối diện với metro (khu đất trống bên kia đường) nó không chịu xây, thằng quản lý dự án vướng giấy tờ chuyển đổi nên treo lâu nay rồi. Lúc trước nguyễn hoàng ít xe lắm, bây giờ đầy ổ gà ổ voi, ngày nào đi làm xe em cũng phải bò từ từ...:(
p/s: cái vỉa hè trước cổng metro là dự án trước đây quy hoạch, chứ metro nó ko có lỗi đâu các bác. Sau này đường mở rộng về bên kia, chỗ đó ko bị thắt cổ chai nữa...giờ thì các bác chịu khó đi vòng đi ^_^

Chỉnh sửa cuối:
DSG confirmed
Hạng C
13/11/13
710
571
93
Chổ này hơi hẹp lại nhưng mà cái nắp cống nó nằm trên lề đường chứ có phải dưới lòng đường đâu. Chen nhau cho cố leo lên lề sụp cống ... đáng đời mấy thằng chạy hay chen lấn.

Hạng C
16/9/15
850
1.416
113
Hôm nay đi ngang qua chỗ này: Mega Mall (Metro cũ) đã dựng một khung sắt hình chữ nhật (dài khoảng 2m , cao 1m), để hạn chế các xe leo lề. Như vậy cũng tốt lắm rồi :).