Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
29/11/06
2.951
38.161
113
53
lucsi nói:
Aron_Truong nói:
Không riêng em mà em nghĩ những người trẻ như em thích ở chung cư hơn nhà phố (nhà phố hẻm nhỏ cấp 4 chứ em không nói biệt thự), việc mua chung cư đã xây xong thì không có j để bàn. Tuy nhiện, hiện ko có đủ tiền như em thì chung cư đóng theo tiến độ là lựa chọn thích hợp hơn, ở Tp hiện nay có rất nhiều sự chọn lựa. Tuy nhiên, thời điểm hiện tại em quyết định đem tiền vào bank tiếp sau khi lên OSFI.
Mấy bác có nhu cầu như em theo khảo bài báo này
http://www.baomoi.com/Hom...-dang-khoc/9937674.epi

Em chỉ xin đính chính với bác nhà phố là nhà có cái...phố trước mặt, nghĩa là bác chạy xe thoải mái. Chứ nhà hẻm nhỏ hay hẻm to gì thì nó cũng gọi là......nhà hẻm; không phải nhà...phố....

Vậy phải nói rõ hơn là : Nhà mặt phố, bố làm TO

Mà cái nhà hẻm ít nghe gọi chứ nó chiếm gần 90% của các loại nhà dưới đất trong trung tâm thì phải :)

Ah bác chủ thớt đã tự cảnh báo mình như vậy mà lại vẫn định xuống tiền cho cái chung cư đó ah. Giờ này mà con tin vào mấy ông CĐT uy tín nữa thì

Hạng D
11/1/09
3.654
7.467
113
nơi xa lắm
nvquangcm nói:
lucsi nói:
Aron_Truong nói:
Không riêng em mà em nghĩ những người trẻ như em thích ở chung cư hơn nhà phố (nhà phố hẻm nhỏ cấp 4 chứ em không nói biệt thự), việc mua chung cư đã xây xong thì không có j để bàn. Tuy nhiện, hiện ko có đủ tiền như em thì chung cư đóng theo tiến độ là lựa chọn thích hợp hơn, ở Tp hiện nay có rất nhiều sự chọn lựa. Tuy nhiên, thời điểm hiện tại em quyết định đem tiền vào bank tiếp sau khi lên OSFI.
Mấy bác có nhu cầu như em theo khảo bài báo này
http://www.baomoi.com/Hom...-dang-khoc/9937674.epi

Em chỉ xin đính chính với bác nhà phố là nhà có cái...phố trước mặt, nghĩa là bác chạy xe thoải mái. Chứ nhà hẻm nhỏ hay hẻm to gì thì nó cũng gọi là......nhà hẻm; không phải nhà...phố....

Vậy phải nói rõ hơn là : Nhà mặt phố, bố làm TO

Mà cái nhà hẻm ít nghe gọi chứ nó chiếm gần 90% của các loại nhà dưới đất trong trung tâm thì phải :)

Ah bác chủ thớt đã tự cảnh báo mình như vậy mà lại vẫn định xuống tiền cho cái chung cư đó ah. Giờ này mà con tin vào mấy ông CĐT uy tín nữa thì
Em ko xuống nữa rồi bác nvquangcm ơi. Em để tiền vào bank rồi, h đi cày tiếp đây.

Hạng B1
12/9/11
75
138
33
em vẫn thích nhà phố hẻm nhỏ hơn. nhưng khi mua phải coi xét kĩ càng về mặt an ninh trật tự, nước nôi, ngập lụt... nói chung cho mấy bác xe ôm vài trăm là biết hết. nhà phố mình tự xây theo thiết kế rất thích.

Hạng D
11/1/09
3.654
7.467
113
nơi xa lắm
Cái j cũng có 2 mặt bác Benkid ơi, nhưng mà theo em thời điểm hiện tại chung cư ở VN em ko tin được, em ko nói mấy cái cao cấp vì em ko có tiền với tới mấy cái đó.

Hạng B2
18/11/12
166
3
18
48
Aron_Truong nói:
Cái j cũng có 2 mặt bác Benkid ơi, nhưng mà theo em thời điểm hiện tại chung cư ở VN em ko tin được, em ko nói mấy cái cao cấp vì em ko có tiền với tới mấy cái đó.
Nếu xác định tầm tiền khoảng 2 tỏi đổ lại thì cũng đâu thiếu hàng thơm cho bác lựa chọn ta? Ý em là chung cư đã thành hình, có sổ hẳn hoi. Sao phải mua nhà trên giấy ta? Này nhé, HAGL 1-2-3... bên Q7 này, chợ chung cư Q4 này, hệ thống An XYZ bên Q2 này... Hơi bị nhiều à nha :cool:

Hạng B2
3/12/12
169
2
16
theo e o nha chung cư thì tốt rồi, gần trung tâm,.... nhưng phí dịch vụ đi theo cứ như sóng biển khổ lắm

Hạng D
15/11/07
2.535
10.872
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Bạn em đang ôm gần 10 căn tái định cư ( chung cư dang xây kế bên Saigon Pearl .....)
Em lè lưỡi nói giờ này sao còn ôm thứ đó nữa , nó nói nghề của nó chỉ có nhiêu đây ....ai sợ thì cứ sợ mấy đứa như nó chả sợ .
Mà mua bán cũng mắc cười lắm : sang lại 1 xuất là 200tr. Còn khi nào CC sắp hoàn thiện thì bốc thăm ...trúng căn nào thì tính tiền căn đó .
Giá thấp nhất là 15tr/m2 nhưng chỉ đóng 30% , 70% còn lại trả từ từ lãi thấp trong vòng 10 năm .
Em cũng tính múc 1 căn cho thuê ....

Hạng D
2/3/11
2.436
29.527
113
Chơi đi bác, hồi xưa, mấy cái Screc, H2, Nguyễn Ngọc Phương,.. cũng tái định cư nhưng bây giờ ngon vãi (HN language cho sành điệu).

Status
Không mở trả lời sau này.