Hạng B2
15/12/11
108
17
18
36
Chuyến vừa rồi đi theo công trình miền Tây 3 tháng, nuốt hẳn mấy cái ổ gà, đường xấu, nắng mưa thì thất thường, giờ về lại xì phố ngó xuống thấy bộ lốp phình to ra, đá dăm xỉa tùm lum mà cũng mòn sát rãnh. Con xe Ỉn nhà em đang chạy Dunlop mà không thấy ổn tý nào, vừa kêu to lại không vững lái nay là quyết làm hẳn nguyên kiện mới.
Em thấy trên thị trường nhiều thương hiệu lốp mà không biết loại nào hay, xoay đến chóng mặt nên chưa quyết chọn loại nào. Nhờ các bác có kinh nghiệm hay đi nhiều tư vấn giúp em nên chọn loại nào cho phù hợp con xe. Em thì xe chuyên đi đường trường về tỉnh, theo công trình nên loại lốp nào bền, dai sức mà chống sốc tốt. Đường xá đây toàn sỏi đá, ổ voi ổ gà, sình nước nên hại lốp dữ dằn.
Tôi dùng dòng Assurance TriplexMax trên chiếc xe của mình được 3năm, hy hữu nhất là chuyện xe bị đâm thủng, nhưng khi rút dinh ra vẫn có thể chạy tiếp. Luôn rất yên tâm ở lốp của Goodyear

Tập Lái
3/6/14
46
5
8
54
Lốp thì sản xuất chủ yếu ở VN hay nhập khẩu từ Thái về ?

Tập Lái
13/6/14
22
4
3
37
Chỗ nào thì chăm sóc lốp tốt. Ai biết cho mình xin chút thông tin nhé. Chứ mang ra Gara thấy chủ yếu là máy móc là chính

Tập Lái
24/11/13
27
0
1
Hóng hớt các thánh tư vấn, em cũng đang có nhu cầu làm lại xe dịp tết này

Tập Lái
6/6/14
41
3
8
43
Bác thay thì em thấy bên Q10 goodyear nó đang khuyến mãi thay 3 tặng 1, hình như có kèm bia nữa, Biết đâu làm thùng về mừng tết cũng ngon đấy. Lốp bác thay đi cho an toàn nhé
Kiểu này chắc mai e ra làm gấp kiếm thùng bia có vẻ ngon, mà Tặng lốp kiểu này thì cũng tiết kiệm được vài triệu chứ chẳng đùa :3dchongchong:

Tập Lái
6/6/14
41
3
8
43
Em thấy chắc bác do làm ăn dữ quá ít chăm sóc vợ 2 nên giờ xảy ra hư hại đủ thứ. Vợ 2 thì phải chăm sóc nâng niu 3 tháng 1 lần thì mới tốt được, chứ cứ thế này ảnh hưởng nhiều cái lắm
Em đi làm ở tỉnh suốt, không có thời gian chăm bác ơi. Vợ cả còn không gặp nhiều huống gì vợ 2 =))

Hạng B1
3/6/14
57
9
8
52
bác sài lốp nào quen thì cứ thế mà dùng, tuỳ vào trãi nghiệm khi lái của bác thôi. Cơ mà có khuyến mãi cũng thích nhỉ

Hạng B1
3/6/14
66
3
8
54
Nếu là em thì cứ so ra giá cả và thời gian sử dụng lốp, nếu bỏ tiền ra mắc hơn thì giá trị thu lại ít hơn thì nên xem lại dòng lốp đó

Tập Lái
3/6/14
45
7
8
49
Giá trị của nó cụ đánh giá dựa vào gì ? Nghe cụ nói mà tính toán phết, cho em tí kinh nghiệm học hỏi khi chọn lốp của cụ nhé