Hạng F
3/10/15
9.818
12.059
113
Chấm hóng để bổ sung danh sách quán.

Tết vừa rồi em ghé ăn ở quán Cơm Niêu Lộc Ký - Cà Ná thấy rất ổn, ngay sát bờ biển nên mát mẻ, cơm canh nóng sốt, vợ thanh toán nên em không nhớ giá thế nào... https://goo.gl/maps/ajncJA4BneMa9VVT6

View attachment 2749759
Cơm Lộc Ký ổn.
Nét làm rất tự nhiên giản dị nên ngon hẳn.
Ở Phước Hải cũng có 1 tiệm cơm giống này.
Không làm kiểu công nghiệp như mấy tiệm cơm niêu bây giờ.

• Like
Reactions: tdat00
Hạng B2
13/3/09
244
96
28
Từ TP HCM ra Phan Thiết vừa qua trạm thu phí Song Phan có quán cơm Cây Điệp ở bên trái đường, quán này có món mực dồn thịt nướng. Cơm phần một phần cơm bây giờ hình như là 90.000đ.

• Like
Reactions: nttanmam and tdat00
Hạng B2
24/6/17
418
675
93
46
Tình hình là gia đình em (5- 7 người) sắp có chuyến du lịch từ Sài Gòn tới Phú Yên. Cho em hỏi thông tin các quán ăn dọc đường, với tiêu chí ngon - giá cả hợp lý. Gia đình em tính nghỉ ngơi ăn uống ở các điểm Long Khánh, Phan Thiết, Cà Ná, Nha Trang nên Anh em nào biết quán ở các khu đó chỉ giúp dùm em. Thanks

View attachment 2748737
View attachment 2750657
*Ảnh minh họa
bác chủ cứ đi dọc quốc lộ,thấy quán nào xe cont, xe tải ăn nhiều, ghé vào là ngon mà rẻ, đợt em đi ra đà nẵng, ăn theo mấy xe cont, xe tải, toàn quán ngon, rẻ ko đó bác.

Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Kim Anh đông lắm, ngồi cả tiếng khéo chưa có cơm mà chỉ toàn thuwcs ăn - nhất là buổi trưa.
Kim Anh giờ đông lắm. Gần Kim Anh có quán mới rất OK tên Đồng Hồ Quán, từ Mũi Né vào đến Quán này rồi mới đến Kim Anh.

Hạng B2
16/3/08
216
7
18
53
HCMC
Hạng B2
10/6/09
115
405
63
mấy chuyến trước nhà e đi lộ trình SG _ PY thì do có em bé. mình thì thích đi sớm.
Khởi hành 3h-4h sáng. Tầm 7h ăn sáng ở Phan Thiết - trục đường Tôn Đức Thắng - Hùng Vương ăn sáng cafe thoải mái.
Trưa thì lần nào cũng vào Hòn Cò cà ná ăn trưa - nhà hàng sát biển nên thoáng mát giá cả bình dân.
Tối thường nghỉ Nha Trang nên ăn uống dễ rồi.

từ nha trang ra PY ngay khúc Đại Lãnh dọc mấy nhà hàng chuyên các món mực cũng rất ok.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
16/3/08
216
7
18
53
HCMC
Eo biển Cà Ná có Quán Biển Vĩnh Hảo nha bạn, bãi rộng, ngon bổ rẻ, có võng ngủ miễn phí dưới cây dương, bãi cát trắng cầu tuột bập bênh cho trẻ sát cạnh bên.

Nhà hàng - Nhà nghỉ Biển Vĩnh Hảo
0252 2228 882
Google Map nè:
Quán Biển Vĩnh Hảo ruột của anh em mê xê dịch ....mỗi lần đi ngang

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
27/7/07
253
301
63
Ăn thua bác chủ dự tính đi mấy ngày tới PY thì anh em dễ tư vấn hơn. Nếu 1 ngày thì ăn sáng, ăn trưa thôi, chiều tối ăn ở PY đc rồi.

• Like
Reactions: luongoto
Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Nha Trang:
Ăn sáng: Bánh canh Cô Hà, Bánh canh Bà Thừa(hai quán gần nhau- Khách du lịch ưa thích), Bún cá sứa và bánh canh (Đặng Tất, gần giao lộ 2/4- dân địa phương mới biết - mình thích nhất quán này)
Ăn trưa: Cơm niêu Hương Việt, Cơm niêu Ớt hiểm, Nhà hàng Bốn Mùa (ngay bờ biển), Rẻ hơn nữa thì vào Food court Lotte Mart- Tầng 3,4 toà nhà Golden Coast
Ăn tối: Quán 20 Trần Hưng Đạo, Bò nướng Lạc Cảnh, Lẩu đuôi Bò góc đường Hoàng Văn Thụ và Đào Duy Từ, Bánh xèo cũng ngay cạnh Lẫu đuôi bò. Nem nướng Đặng Văn Quyên (gần chợ Đầm)