Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
21/5/16
0
27
12
35
Giai Việt Block A1.2 chưa giao nhà mà bán hết hàng nha bác. Không tin bác cứ kiểm chứng

Block A2 theo mình biết thì của HAGL. Block A1 thì hình như của Q.Cường. Cái block mới đang xây thì chậm thôi rồi. Xây mãi vẫn chưa xong.

Ai mua dự án của Quốc Cường thì nên xem lại năng lực của chủ đầu tư :)

• Like
Reactions: lsg1102
Hạng B1
27/4/16
99
832
93
Không sợ QCG phá sản, chỉ sợ cách chợ búa của chị Loan. Ngon lành thì ko sao, có chuyện thì mới thấy..haha..Nói chung éo có tâm.
nhà anh $ cách nhà em 40m. Thời đỉnh cao, garage xe cỡ 10 siêu xe; bò, ngựa, Roll, Bent giờ ko thấy cái nào. Vẫn còn có người góp vốn cho a $ sắm siêu xe.

Tập Lái
1/7/15
0
19
2
Năng lực của chủ đầu tư mà không đảm bảo thì sao mà ngân hàng vietcom lại đồng ý bảo lãnh được bác. Giai Việt là dự án trong thời kỳ bất động sản xuống đáy. Chủ đầu tư không bỏ rơi khách hàng nên hiện tại dự án chỉ còn có mấy căn 3 PN. Đâu giống chủ đầu tư khác đem con bỏ chợ...
De Capella vị trí tốt, giá cả cũng tầm trung, giao nhà đẹp,... phương thức thanh toán thì đảm bảo khả năng tài chính cho khách hàng yếu nên khách nào có nhu cầu ở để thuận tiện cho công việc thì dự án này là quá hợp lý rồi. Còn cái gọi là năng lực chủ đầu tư thì các bác làm sao biết trong túi họ có bao nhiêu tiền mà đánh giá

Hạng C
24/6/07
877
5.693
93
40
Năng lực của chủ đầu tư mà không đảm bảo thì sao mà ngân hàng vietcom lại đồng ý bảo lãnh được bác. Giai Việt là dự án trong thời kỳ bất động sản xuống đáy. Chủ đầu tư không bỏ rơi khách hàng nên hiện tại dự án chỉ còn có mấy căn 3 PN. Đâu giống chủ đầu tư khác đem con bỏ chợ...
De Capella vị trí tốt, giá cả cũng tầm trung, giao nhà đẹp,... phương thức thanh toán thì đảm bảo khả năng tài chính cho khách hàng yếu nên khách nào có nhu cầu ở để thuận tiện cho công việc thì dự án này là quá hợp lý rồi. Còn cái gọi là năng lực chủ đầu tư thì các bác làm sao biết trong túi họ có bao nhiêu tiền mà đánh giá

Khi nào ở CC, cần tiền thế chấp mà ko sổ thì lúc đấy mới thấm...

Kinh nghiệm 5 năm ở CC là quá đủ rồi, nếu có mua để cho thuê đi chăng nữa thì mình cứ đợi có sổ hồng rồi tính tiếp, ko sổ thì never.

De Capella vị trí thì ok đấy, vấn đề còn lại nên nhớ các CC chỉ có giữ ngang giá hoặc giảm chứ chả tăng được với nguồn cung khổng lồ năm tới.

• Like
Reactions: hainam207
Tập Lái
1/7/15
0
19
2
nhà anh $ cách nhà em 40m. Thời đỉnh cao, garage xe cỡ 10 siêu xe; bò, ngựa, Roll, Bent giờ ko thấy cái nào. Vẫn còn có người góp vốn cho a $ sắm siêu xe.
Việc a C ăn chơi mua sắm bên ngoài hay không với việc một công ty có 1 000 con người làm việc là hoàn toàn khác nhau bác nhé. Cá nhân anh ấy mua xe vì a ấy có tiền cũng giống như các bác mua iphone 6s hay ô tô trong khi nhiều người khác vẫn đi xe đạp và không có điện thoại xài thôi. Các bác nhìn thấy 1 khoản đầu tư rất giá trị nhưng các bác lại không dám đầu tư chỉ vì những lo lắng hay nghi ngờ mà bản thân chưa từng chứng thực. Vậy em biết làm sao để tư vấn đầu tư cho các bác được :)

Tập Lái
1/7/15
0
19
2
Khi nào ở CC, cần tiền thế chấp mà ko sổ thì lúc đấy mới thấm...

Kinh nghiệm 5 năm ở CC là quá đủ rồi, nếu có mua để cho thuê đi chăng nữa thì mình cứ đợi có sổ hồng rồi tính tiếp, ko sổ thì never.

De Capella vị trí thì ok đấy, vấn đề còn lại nên nhớ các CC chỉ có giữ ngang giá hoặc giảm chứ chả tăng được với nguồn cung khổng lồ năm tới.
Nếu bác có ý định đầu tư lướt sóng thì bác nói đúng, De Capella không phải là lựa chọn tốt nhất. Dù nguồn cung năm tới có lớn tới đâu thì Bất động sản cũng chỉ có 1 vị trí duy nhất. Với vị trí duy nhất đó mà mức giá đưa ra được đánh giá là tốt thì em nghĩ việc đầu tư vào đó là hợp lý.
Còn chưa kể đến giá trị cho thuê để thu hồi vốn cũng như việc mở rộng trung tâm thành phố về khu đông với việc phát triển đồng bộ cơ sở hạ tầng khu quận 2( ý em nói đường LDC mở rộng kết nối vào trung tâm Thủ Thiêm) thì đầu tư vào đây lại càng hợp lý.
Đối với sổ thì theo quy định hiện tại cư dân về ở 30 ngày là CĐT phải tiến hành lấy hồ sơ nộp lên sở TNMT làm sổ rồi và sau 60 ngày từ khi đầy dủ hồ so là phải ra sổ rồi. Bên nào làm sai là bác Thăng bác xử liền :)
Vấn đề lớn nhất các bác đang lo lắng là uy tín chủ đầu tư( thương hiệu).
Em còn nhớ trước đây em bán nova sunrisecity GĐ 2. ai cũng hỏi nova là thằng nào... :(. em kêu giá 27tr bác nào cũng kêu đắt. Vậy mà bây giờ 40 tr chắc có bác còn khen rẻ nữa.
Em không phải so sánh nova với QC. Nhưng em thấy việc QC đang cố gắng xây dựng lại thương hiệu nên De Capella mới có mức giá ấy chứ De Capella mà rơi vào tay ông Nova hay ông Capita thì chắc mức giá sẽ khiến các bác phải trầm trồ ngưỡng mộ :)

• Like
Reactions: nguyenchithien1986
Tập Lái
21/5/16
0
27
12
35

Cái giấy bảo lãnh ngân hàng chả nói lên điều gì nhiều cả. Đây là thủ tục gần như phải có.

Nova trong 2 năm nay bàn giao bao nhiêu dự án rồi còn Giai Việt 2 năm nay làm gì mà chưa xong? Treo bảng bảo tháng 6/2016 giao nhà mà giờ làm tới đâu rồi? Nova bán giá cao cũng vì uy tín của họ. Còn QC thử làm giá đó xem bán cho ai?

Còn cái vụ ra sổ thì đừng lôi bác # vào. Cả cái thành phố này mà đi xét vụ ra sổ đúng hẹn thì bác # xử cả năm cũng không hết. Ngay cả anh Nova giao nhà rồi mà cả năm trời cũng chả thấy sổ đâu. Chủ đầu tư thì lúc nào cũng giỏi lí do lí trấu cả :)

Chỉnh sửa cuối:
Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
Mấy anh ôm Cuốc Cường là đi đúng con đường Harmona, Rubyland.... xin chúc mừng!:3dcuoi:
Các anh có thể sẽ được lên TiVi dài kỳ, cả nước sẽ quan tâm theo dõi các anh....thật tuyệt!

Tập Lái
1/7/15
0
19
2
Cái giấy bảo lãnh ngân hàng chả nói lên điều gì nhiều cả. Đây là thủ tục gần như phải có.

Nova trong 2 năm nay bàn giao bao nhiêu dự án rồi còn Giai Việt 2 năm nay làm gì mà chưa xong? Treo bảng bảo tháng 6/2016 giao nhà mà giờ làm tới đâu rồi? Nova bán giá cao cũng vì uy tín của họ. Còn QC thử làm giá đó xem bán cho ai?

Còn cái vụ ra sổ thì đừng lôi bác # vào. Cả cái thành phố này mà đi xét vụ ra sổ đúng hẹn thì bác # xử cả năm cũng không hết. Ngay cả anh Nova giao nhà rồi mà cả năm trời cũng chả thấy sổ đâu. Chủ đầu tư thì lúc nào cũng giỏi lí do lí trấu cả :)
Là thủ tục bắt buộc trước khi các CĐT bán dự án hình thành trong tương lai chứ không phải gần như phải có đâu bác. Cái giấy bảo lãnh ngân hàng nó nói lên nhiều điều lắm trong đó có 3 điều quan trọng nhất đó là: đảm bảo nhà hình thành trong tương lai đủ điều kiện được bán theo quy định của Pháp luật. 2 là CĐT có khả năng thực hiện đúng tiến độ dự án và 3 là đảm bảo được quyền lợi cho người mua nhà hình thành trong tương lai( sẽ được ngân hàng trả lại tiền nếu CĐT không thực hiện đúng cam kết).
Giai Việt là dự án cũ của quốc Cường buộc phải chuyển đổi diện tích để phù hợp hơn với nhu cầu thị trường( trước đây toàn diện tích lớn :(), do vậy việc chậm tiến độ chủ yếu là do khâu pháp lý khi xin chuyển đổi chứ không phải do năng lực tài chính chủ đầu tư và hiện tại dự án cũng đã có kế hoạch bàn giao chính thức vào tháng 9 năm nay. Tất nhiên em vẫn đồng ý với bác là thương hiệu Quốc Cường thời điểm hiện tại chưa mạnh bằng Nova nên mức giá De Capella mới tốt như vậy.
Còn vụ cấp sổ bác cũng biết muốn thay đổi cả 1 quy trình pháp luật đã tồn tại nhiều năm nay thì cũng cần có thời gian chứ không phải sáng nói chiều xong ngay. Ý em khi nói đến bác # là muốn nói đến việc hi vọng với năng lực lãnh đạo của bác ấy thì những vấn đề này sẽ nhanh chóng được giải quyết triệt để : ).
Bác cứ yên tâm đầu tư nếu gặp bất động sản nào đó có vị trí và giá tương xứng vì nhà ở trong tương lai bây giờ đã an toàn hơn trước đây rất nhiều rồi ạ

• Like
Reactions: hainam207
Status
Không mở trả lời sau này.