Cò Đất
22/6/12
5.457
39.640
113
Em nghĩ Mazda với Ford là ae một nhà, vô garage Ford đi bác. :p

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng B2
13/7/12
360
41
28
Chào các bác,

Xe Mazda Premacy 2003 bạn em ở quê lên chơi bị báo lỗi bình ắc quy và bị tắt máy khi đang chạy, câu điện từ xe khác thì chạy được chút rồi lại bị tắt máy không đề được. Em đã nhờ thợ điện mở dynamo ra thì phát hiện than bị mòn và thay mới, nhưng thợ bảo có 1 hộp đen điều khiển sạc điện nhưng không biết sửa phần này nên phải lắp vào lại và bệnh vẫn không hết.

E đã mang xe vào Mazda PMH kiểm tra thì bảo hư máy phát điện (dynamo) nhưng không có hàng sẳn phải chờ đặt hàng và báo giá nhưng đến hôm nay vẫn chưa có thông tin gì. Nhờ các bác tư vấn giúp gara chuyên sửa Mazda Premacy hoặc nơi bán phụ tùng Mazda uy tín.

Cám ơn các bác rất nhiều.
Hay Za, bác vào gara sửa xe tải rùi nên kg bít sửa. Xe báo lỗi phải có máy test phát hiện lỗi sửa chữa thay thế rùi xóa lỗi sau đó chạy thử vài chục km kg còn báo lỗi gì nữa là ok. Bác nên đưa em nó qua gara dũng văn bên cầu phú xuân test đi bên đó có máy test cầm tay đủ trị rùi, giá cả phải chăng nữa.

Hạng D
19/6/10
1.285
86
48
TP Hồ Chí Minh
Xe Mazda Premacy Có IC sạc Nằm trong hộp điều khiển động cơ!
Xe Bác đã sửa được chưa?Nếu thay Dynamo khác thì có thể dùng chung với Ford Laser 1.8L Động cơ FP(Không dùng chung với Laser 1.6L nhé (ZM).
Còn Nếu muốn sử dung maý phát của Mazda đời cũ hơn thì phải đấu dây mạch charge lại thì mới hết báo đèn sạc(ưu điểm là dễ tìm và rẻ hơn.khuyết điểm là.... mất zin).

• Like
Reactions: LOG and Hcivic
Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
Xe Mazda Premacy Có IC sạc Nằm trong hộp điều khiển động cơ!
Xe Bác đã sửa được chưa?Nếu thay Dynamo khác thì có thể dùng chung với Ford Laser 1.8L Động cơ FP(Không dùng chung với Laser 1.6L nhé (ZM).
Còn Nếu muốn sử dung maý phát của Mazda đời cũ hơn thì phải đấu dây mạch charge lại thì mới hết báo đèn sạc(ưu điểm là dễ tìm và rẻ hơn.khuyết điểm là.... mất zin).
Giai già ế mà lúc nào cũng thích gái zin là sao trời !!!!

Hạng B2
26/7/10
373
132
43
50
TPHCM
Cám ơn các bác, xe em đã sửa xong vài tuần rồi nhưng bận rộn nhiều việc nên chưa thông các bác. Em tìm trên thông tin trên OS và sửa tiệm chuyên thiết bị điện trên đường Ngô Gia Tự cách vòng xoay Nguyễn Tri Phương, họ thay IC sạc (tháo trong xe khác) giá 950k, thay vào thì hết báo lỗi

• Like
Tập Lái
14/5/16
1
1
1
60
bác liên lạc thử bác Dũng Văn (0918 182 449), nghe nói là bác sĩ Mazda đó .... gút lấc :3dsoccer:
Thằng ba gai dùng văn này làm cho mada công hoà . Học lõm đc chút vê mơ gara đc 1-2 thang ,thì củng thành gian hô ai ko biết nó tẩn cho hết bả . Tôi bi đây ,xe mazda 323 vn rap 2002 .năn 215 xe bi yếu mobil chạy ko ngọt hơi ca giật ,mang sangq7 ( của hỏi google gap oto vo điên đàn) thây trò oi van làm ve sinh jac cắm thay 1 cuc cầm biến voi cai mo bin mơi hàng đểu ,tháo bô sợ bị nghẹt cổ bô hét 2200, lúc thừ thi ko co đường chay . Hôm sau minh ra cao tốc chạy có 80 km như hét hơi ( cai mobil củ là phong 100-120 km) xuong toi long khánh phải thay cái mobil củ vào ) phong 100-110 mẹ nó mang sang máng vốn ,cục cãm ưng nghia trang cua nó cung ko dùng đc phai thay cục nó kêu hư ( may tôi cẩn thân cầm vê ko nó cất bán nguoi khác rôi) thăng chó trở măt nói cai nay ông chạy làm sao? thí cô hồn cho nó 2200000 , hôm sau ra O M E mua cuc mobi mơi ơ Ome trân binh trong thay cai mobil của nó ra the là chạy ngot ngay . Nó ko lấy lai cai đồ đom nó gắn cho tôi trả tiên cho tôi..! Xác định là không bao giờ ghé thằng cho văn nưa

• Like