Hạng F
11/1/10
6.130
61.056
113
chauhungvnpt nói:
Nếu mua bán trong khi chờ rút hồ sơ thì mình nên giữ lại bao nhiêu hả các bác? Và mình có đc lấy xe về kg?
Ra công chứng trả hết tiền rồi lấy xe về. Phí công chứng bên bán chịu. Bên mua rút HS gốc tại công an và xin biển số tạm chạy về Tp. Nhớ ghé đăng kiểm Đà lạt rút HS đăng kiểm gốc để về nộp cho SG. Cả 2 phong bì (1 của CA và 1 của ĐK) nhớ đừng tháo ra mà rách việc. Về đến Tp thì đi đóng phí trước bạ (theo parem, hình như có thương lượng bớt và cưa đôi). Cầm biên lai trước bạ và phong bì HS của CA Đà lạt lên 282 để sang tên và có biển số 56S???? (hình như khoảng 2 chai). Biển số có ngay sau khi bấm, 1 tuần sau có cà vẹt. Nếu hết hạn đăng kiểm thì mới phải đi, khi đi ĐK lần đầu tại HCM thì đưa ng ta cái phong bì của ĐK đà lạt. Bảo hiểm cũng vậy, hết hạn thì mới mua, BH cũ vẫn có hiệu lực.

Hạng C
6/11/10
545
5
18
Phú Nhuận, HCM
cpkhanhhung nói:
chauhungvnpt nói:
trieu thuy nói:
chauhungvnpt nói:
Chiếc Matiz hôm trước em nói đã fix giá 150tr, các bác thấy thế nào cho em ý kiến nhé. Xe màu đỏ tươi, đời cuối 2003, SE, có đủ đồ chơi kg cần trang bị thêm gì cả, mâm đúc, 37.000 km. Múc đc kg các bác?
Được thì mần luôn đi bác, bác để em may cái mâm thì giá chỉ còn 148tr thui. hehehehe
Lại bị delay rồi các bác, chán quá. Ông anh mình bán cho nó giá 151,2 tr tháng trước, mình mua lại 150tr kg có gì để bàn cãi , giờ vợ nó giở quẻ tính theo giá USD lúc mua là 8000$ giờ nó bán lại cũng vậy. Bó tay toàn tập. Thôi để nó để dành đi cho lành em tìm chiếc khác vậy.
Cưới vợ thì cưới liền tay, các cụ nói cấm có sai..... lâu lâu thiếu chính xác chút thôi. Rút kinh nghiệm nhé! Khoái là múc liền, giống như kiểu ăn cơm trước kẻng vậy, đối phương khó mà đổi ý.
Đối phương đồng ý là khỏi cần chờ gõ kẻng!!! Bác dạy bậy quá!!! Sắp có ngày hội gia đình mà Bác đi ngược chiều 

Hạng C
6/11/10
545
5
18
Phú Nhuận, HCM
Đưa trước 100tr, lấy xe về, chứng giấy bán, rút hồ sơ xong chồng đủ. Trước bạ mình tự đi làm, nuế cần làm thì em cho Bác số thằng chuyên chạy giấy tờ hôm trước nó lo cho em, giá 1tr300. Yêu rồi thì múc luôn Bác ơi. Nhưng mà sao không cò kè từ từ mà Bác tăng lên cả 10tr (150--160)
chauhungvnpt nói:
Nếu mua bán trong khi chờ rút hồ sơ thì mình nên giữ lại bao nhiêu hả các bác? Và mình có đc lấy xe về kg?

Hạng F
11/1/10
6.130
61.056
113
tronglam nói:
Đưa trước 100tr, lấy xe về, chứng giấy bán, rút hồ sơ xong chồng đủ. Trước bạ mình tự đi làm, nuế cần làm thì em cho Bác số thằng chuyên chạy giấy tờ hôm trước nó lo cho em, giá 1tr300. Yêu rồi thì múc luôn Bác ơi. Nhưng mà sao không cò kè từ từ mà Bác tăng lên cả 10tr (150--160)
chauhungvnpt nói:
Ra công chứng xong là bên bán hết trách nhiệm rồi. Rút HS là chủ mới rút, chủ cũ ko rút được.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Chủ xe đòi chắc giá 165 chai, mình trả 150 chai rồi. Tuy nhiên sáng mai định nhờ bác nào rảnh qua xem xe 1 lần nữa cùng em cho vui nếu ok thì có thể mình trả thêm 5 chai nữa thôi chứ lên nữa thì phải suy nghĩ lại vì xe chưa có đồ chơi gì hết. Còn vụ rút hồ sơ khi nào chủ xe đồng ý bán thì tính tiếp:D. Mai bác nào rãnh kg em mời sang Đầm sen uống cafe, ăn cơm trưa với em. hehehe.

Hạng F
11/1/10
6.130
61.056
113
chauhungvnpt nói:
Chủ xe đòi chắc giá 165 chai, mình trả 150 chai rồi. Tuy nhiên sáng mai định nhờ bác nào rảnh qua xem xe 1 lần nữa cùng em cho vui nếu ok thì có thể mình trả thêm 5 chai nữa thôi chứ lên nữa thì phải suy nghĩ lại vì xe chưa có đồ chơi gì hết. Còn vụ rút hồ sơ khi nào chủ xe đồng ý bán thì tính tiếp:D. Mai bác nào rãnh kg em mời sang Đầm sen uống cafe, ăn cơm trưa với em. hehehe.
ĐSen thì được đấy. Vườn đá nhé!

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
cpkhanhhung nói:
chauhungvnpt nói:
ĐSen thì được đấy. Vườn đá nhé!
Vậy khoảng 10h trưa mai em đến đó rồi gọi anh nhé. Nhưng trước khi đến đó anh phải đi cùng em đến nhà lão chủ xe nha.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Buratino10 nói:
Pác nhớ lật thàm lên xem phải sơn zin k nhé, chui xem gầm bệ, dàn đồng còn cứng cáp k, dây điện có loằn ngoằng k....
Mai em ráng đu theo 2 pác cho quân ta thêm phần...hùng hậu, áp đảo đối phương.
OK vậy còn gì bằng, mai mình gọi thêm bác Nhím nữa xem bác ấy có rảnh kg thì đi luôn cho vui.

Hạng D
12/1/10
2.720
5.874
113
Phan Thiết- Bình Thuận
chauhungvnpt nói:
Anh Hùng, em trao đổi với anh 1 số vấn đề, nếu có sai anh bỏ qua.
- Thứ 1: xe đời 2002 chạy 98.000km có tin không? xe em đời 2005 chạy 190.000 em có thể làm còn 45.000 trong vòng 30'!( Hơi khiêm tốn đấy)
- Anh nên nhờ các bác có kinh nghiệm xem qua máy móc. tiếng máy, đạp rốc ga xem khói....cái này mấy bác rành xe thì khỏi phải bàn.
- xem độ mòn chân ga, chân côn, chân thắng, cần số, chỗ bấm còi... (mẹo mà mấy tay thợ chỉ cho em)
Chúc anh rước được vợ 3 như ý!