Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
4/9/07
421
300
63
46
Đông Nam Bộ
Em cũng đang tìm đất hoặc nhà nát, đường hoặc hẻm xe hơi, nhưng khu Thủ Đức, phường Hiệp Bình Chánh , Hiệp Bình Phước, các bác có thông tin chia sẻ em với.
Bác tham khảo thử dự án Vạn Phúc , qua cầu Ông Dầu bên tay trái (từ Trung tâm SG đi ra) xem thử coi, hình như sắp bán rồi , em có ghé mà ở đó nói chưa có giá , chắc tuần sau có giá

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Ủa Hưng Phú có dt nhỏ vậy hả bác ? 5x15 cho xây 5x10 ?
River Terrace phía ngoài, Hưng Phú phía trong, dt 5x15 , xd 5x10, chừa trước 3m, chừa sau 2m, trệt, 2 lầu
Mời bác xem hình, tổng thể đã hoàn thiện 80%
Cần tìm nhà hoặc đất Q.9/Thủ Đức

• Like
Reactions: banhduc6
Hạng B1
14/1/14
52
149
33
39
Sáng nay em vừa lượn qua khu này và vào phòng sale có sơ đồ và mô hình hỏi thăm.

Hiện chưa mở bán, giá ước tính tầm 2,2tỷ/căn 75m2 xây dưng 50m2. Đã xây xong 1 dãy nhà dọc kênh, hồ bơi và club house. Bác nào mua chăn rau thì nhào vô :D

20/3/15
398
3.482
93
Sáng nay em vừa lượn qua khu này và vào phòng sale có sơ đồ và mô hình hỏi thăm.

Hiện chưa mở bán, giá ước tính tầm 2,2tỷ/căn 75m2 xây dưng 50m2. Đã xây xong 1 dãy nhà dọc kênh, hồ bơi và club house. Bác nào mua chăn rau thì nhào vô :D
Nhà mình so sánh giũa Mega Village và River Terrace thử , 2 cái này giá xem xem nhau.

Hạng B1
14/1/14
52
149
33
39
Em thấy 1 số điểm:
- RT Bên trong vành đai 2, đưa con đi học, đi chợ không phải băng qua vành đai đầy xe công.
- Diện tích, kiến trúc thì như nhau. Em hỏi thì biết RT dầm + cột riêng, tường riêng, mề gà dầm chung tường riêng.
- Khoảng cách tới đường thì như nhau, nên ầm và khói bụi như nhau :D nói chung là những cái khác em thấy như nhau. River Terrace 2 dự là thiết kế sẽ đẹp và diện tích lớn hơn.

Các bác nuôi rau cho em ngắm ké :D

• Like
Reactions: chí phèo thời @
Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Em thấy 1 số điểm:
- RT Bên trong vành đai 2, đưa con đi học, đi chợ không phải băng qua vành đai đầy xe công.
- Diện tích, kiến trúc thì như nhau. Em hỏi thì biết RT dầm + cột riêng, tường riêng, mề gà dầm chung tường riêng.
- Khoảng cách tới đường thì như nhau, nên ầm và khói bụi như nhau :D nói chung là những cái khác em thấy như nhau. River Terrace 2 dự là thiết kế sẽ đẹp và diện tích lớn hơn.

Các bác nuôi rau cho em ngắm ké :D
nuôi rau ở đây hơi bị sạch á , e đùa tý thôi :v
2 thằng này kẻ 8 lạng người nữa cân, RT ăn tiền hơn là được con kênh bé bé xinh xinh phía trước.

• Like
Hạng B1
14/1/14
52
149
33
39
2 thằng này dùng chung con kênh 1 tấn bác ơi, bác phải nói là RT đầu nguồn, Mega cuối nguồn, nước sạch hơn chăng? :D

20/3/15
398
3.482
93
Bác chi phèo ơi. Khu đó giao đất rồi mà bác. Chỉ là chưa ra sổ thôi.
Đôi khi mình có quyết định...sai lầm!
lúc trước phèo dí thằng bạn tim mua đất, đến cty...ở quận 2 tìm hiểu qua giới thiệu, thằng trưởng phòng cty đó dẫn đi coi lung tung từ quận 2 cho đen quận 9, đất của cty nó cho đến đất của nhiều khách hàng ký gửi, cũng có ghé Hải Nhân, bên này là dự án ( ruộng nước, lau sậy mêng mông ) bên kia đường là khu dân cư hiện hữu, khu dân cư hiện hữu này lúc đó có giá 17 tr/ m2 rồi, vòng vòng mất hết hơn nữa ngày rồi thằng bạn mua đất quận 2 ( đất dự án góp vốn chưa sổ ) phèo thì cẩn thận tìm mua đất đã có sổ đo quan 9, Giờ đat của thằng bạn lên gắp hơn 6 lần, còn phèo thì vẫn lận đận dậm chưn tại chổ. ( để đó ngâm dấm lun ) Âu cũng là cái số!

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Đôi khi mình có quyết định...sai lầm!
lúc trước phèo dí thằng bạn tim mua đất, đến cty...ở quận 2 tìm hiểu qua giới thiệu, thằng trưởng phòng cty đó dẫn đi coi lung tung từ quận 2 cho đen quận 9, đất của cty nó cho đến đất của nhiều khách hàng ký gửi, cũng có ghé Hải Nhân, bên này là dự án ( ruộng nước, lau sậy mêng mông ) bên kia đường là khu dân cư hiện hữu, khu dân cư hiện hữu này lúc đó có giá 17 tr/ m2 rồi, vòng vòng mất hết hơn nữa ngày rồi thằng bạn mua đất quận 2 ( đất dự án góp vốn chưa sổ ) phèo thì cẩn thận tìm mua đất đã có sổ đo quan 9, Giờ đat của thằng bạn lên gắp hơn 6 lần, còn phèo thì vẫn lận đận dậm chưn tại chổ. ( để đó ngâm dấm lun ) Âu cũng là cái số!
Được mấy người như bạn của bác . Khối người ôm hàng : ko có sổ, ko xây dựng được, tệ hơn nữa là dự án đắp chiếu, ...Liều ăn nhiều hay chậm mà chắc, ăn tiền ở chỗ liều mà vẫn .. chắc

• Like
Status
Không mở trả lời sau này.