4/3/19
499
282
66
28
Em chạy con Lux A Plus vừa tròn 10.000 km. Lỗi phần mềm lặt vặt thì thôi rồi, hiện đang bị lỗi Auto stop, tắt rồi mà khi dừng đèn đỏ nó vẫn tắt máy, khó chịu vãi ra. Về động cơ, cách âm thì em ra cao tốc đạp 130km/h êm ru, ra QL1 thì vượt xe khác cũng rất nhẹ nhàng. Hy vọng những bản sau fix những lỗi này, thêm cái bản đồ hỗ trợ cho em đi đường, chứ bản đồ Vin nhìn nản quá
Ra chỉnh lại công tắc chân phanh nhé bác, không thì bảo dịch vụ hạ cấp phần mềm để tắt istop rồi nâng lên lại bản mới nhất nhé

Hạng D
8/5/16
1.253
837
113
Em thấy cái idle stop của Lux A chưa ngon lắm (em cũng chưa có trải nghiệm idle stop xe khác).
Lên xe em toàn tắt đi.
Còn lại ko chê gì đc con Lux A, trừ cái phần mềm (UX, UI) nó ngu quá

Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Em thấy cái idle stop của Lux A chưa ngon lắm (em cũng chưa có trải nghiệm idle stop xe khác).
Lên xe em toàn tắt đi.
Cái này thực chất thường làm cho người lái bực mình thêm. Xe nào cũng vậy pác ạ. Em chạy 2 bánh còn phải tắt nó đi kìa. Em thấy cái này nên cắt đi giảm chi phí từ 2 bánh tới 4 bánh

• Like
Reactions: MicahNguyen
Hạng D
24/4/17
1.888
1.515
138
34
Ko làm được gì cho xã hội tốt đẹp hơn thì cũng đừng dìm nhau xuống bùn pác ạ
Bác biết gì về xh và bác đã làm đc trò trống gì chưa
Sao lại biết ko làm gì cho xh tốt đẹp... phải mua xe vin mới tốt đẹp saooo

Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Bác biết gì về xh và bác đã làm đc trò trống gì chưa
Sao lại biết ko làm gì cho xh tốt đẹp... phải mua xe vin mới tốt đẹp saooo
Em chưa làm được gì cả. Em chỉ ngưỡng mộ những người hơn mình. Ko đi cạnh khóe, dìm người ta xuống bùn như vậy

• Wow
Reactions: kdldt
Hạng D
8/5/16
1.253
837
113
Phần mềm đúng còn hơi ngáo ngáo, xe mình bị lỗi xung đột với USB, chắc tại cám quả usb 128gb nên dính bug không nhớ nhiệt độ điều hòa, tháo USB cái là bình thường, cũng chưa ăn báo lỗi linh tinh bao giờ
mấy cái phần mềm xe chắc ko handle nổi USB 128GB đâu bác :D

Hạng D
28/6/13
1.030
1.274
113
HCM
Em lấy Lux A Plus trước Tết, giờ chạy đc khoảng 5 nghìn cây. Bản 2021 cơ bản cũng đã fix được hết các lỗi các bản trước hay gặp.

Hạng D
28/6/13
1.030
1.274
113
HCM
Lên xe em toàn tắt đi.
Cũng giống vậy thôi. Trước khi mua Lux A em có trải nghiệm này với con Tiguan Allspace. Toàn muốn tắt nó đi. Em nghĩ option này nó phù hợp với các nước ôn đới hơn, vì lúc đó cái điều hòa nó ko quá quan trọng như ở mình.

4/3/19
499
282
66
28
Lên xe em toàn tắt đi.
Cái istop ông anh họ em lái audi cũng chửi ầm lên vì không tắt hẳn được, ông anh em chạy GLC cũng thế, thời gian đầu 2 ông toàn tắt đi mà giờ chấp nhận số phận rồi :))