Hạng B2
12/2/11
106
193
48
Mình qua khu Thủ Đức gần cân Nhơn Hoà, nhà có 4x12 1 trệt 2 lầu ST. Hẻm 3.5m số nhà hết hồn 5-6 xẹt. xe oto ko thể vào vì ko có chỗ quay đầu xe và dân chúng chiếm lòng dg nhiều quá. Giá trên 6Ty. Nếu giá 100T x 48m tầm 4Ty8 + xác nhà tầm 1ty nữa thì bán xong ko mua dc cái nhà vậy tại thủ đức thiệt là vô lý
Họ rao vậy thôi, chứ khu đó ko đến giá đó đâu, nếu hẻm 3,5m thì cỡ 4x - 50 tr m2 thôi

Hạng B1
15/2/17
56
102
33
Mình qua khu Thủ Đức gần cân Nhơn Hoà, nhà có 4x12 1 trệt 2 lầu ST. Hẻm 3.5m số nhà hết hồn 5-6 xẹt. xe oto ko thể vào vì ko có chỗ quay đầu xe và dân chúng chiếm lòng dg nhiều quá. Giá trên 6Ty. Nếu giá 100T x 48m tầm 4Ty8 + xác nhà tầm 1ty nữa thì bán xong ko mua dc cái nhà vậy tại thủ đức thiệt là vô lý
Họ rao vậy thôi bác chứ chắc chắn ko có giá đó, tầm 6 tỷ qua Hiệp Bình Chánh mua ngon hơn nhiều. Em nghĩ bác cứ rao 140tr/m đi, khoảng 2 tuần là biết có đúng hay ko liền, rồi điều chỉnh tí là đc.

Hạng D
23/4/18
1.191
1.258
113
Đôi lời cùng bác
- Nếu hxh thì xe hơi có đúng tới được nhà thoải mái hay ko? Nếu tới được đậu trước nhà ko ảnh hưởng tới ai thì giá sẽ cao.
- Nhược điểm của căn nhà là bề ngang hẹp, nếu 3.5m hoặc 3.8m thì sẽ là 1 vấn đề khác nữa.
Nhà a cho dù hẻm có rộng cũng ko thể bay nổi giá >6 tỏi như anh mong muốn.
Còn về sự dịch chuyển thì hiện nay ở BT sẽ dịch chuyển về Q2. Tầm khoảng 4ty có đất ngon và 5 tỷ có nhà đẹp. Di chuyển vào Q1 thì đi ké đảo kim cương rất thoáng. E đang mg cả 2 khu vực trên nên gửi chút ý kiến tới bác

• Like
Reactions: sting9154
Hạng B1
6/5/19
50
31
18
34
Đôi lời cùng bác
- Nếu hxh thì xe hơi có đúng tới được nhà thoải mái hay ko? Nếu tới được đậu trước nhà ko ảnh hưởng tới ai thì giá sẽ cao.
- Nhược điểm của căn nhà là bề ngang hẹp, nếu 3.5m hoặc 3.8m thì sẽ là 1 vấn đề khác nữa.
Nhà a cho dù hẻm có rộng cũng ko thể bay nổi giá >6 tỏi như anh mong muốn.
Còn về sự dịch chuyển thì hiện nay ở BT sẽ dịch chuyển về Q2. Tầm khoảng 4ty có đất ngon và 5 tỷ có nhà đẹp. Di chuyển vào Q1 thì đi ké đảo kim cương rất thoáng. E đang mg cả 2 khu vực trên nên gửi chút ý kiến tới bác
Hello fen, dạo này fen có khỏe không?????

Hạng B1
6/5/19
50
31
18
34
Thân chào các bác,
Ông già mình bị tai biến lần 2, hiện ông bất tiện khi đi cầu thang. Nên mình muốn đổi nhà làm phòng ngủ bên dưới.
Nhà P11 Quận Bình Thạnh (kế nhà thờ Bình Hoà) HXH diện tích đất công nhận 48m2, xd 44,6m2. Tổng diện tích sàn 192,4m2. Sổ xd năm 2016 (diện tích 3,3m x 15m). Có đính kèm hình bên dưới, tạm thời xoá địa chỉ vì sợ cò lấy đăng tin rồi mình phải tiếp dt.
Hiện tại mình chưa định giá được nhà bán tầm bao nhiêu, mong các bác tư vấn giúp.

Mình cũng đang phân vân mua đất KDC An Sương 4x20; 4.5 x 20 để xd. Mong các bác góp ý giúp:
1. Có bị ngập không
2. Khu vực an ninh hay tệ nạn
3. Mình thấy đất có khu nghĩa trang, có khu dân cư ( cái này mình ko sợ ma) chỉ sợ tệ nạn tiêm, hút, chích...
4. Xây dựng như thế nào
5. Giá tầm bao nhiêu (mình cần hướng Tây tứ trạch)
Và đất bên khu vực Q2, Q9 (nguyễn thị đinh), mình băn khoăn việc học của thằng con trong tương lai, năm nay bé 5T

Thank cả nhà.

140 triệu/1m2 đât là giá hoang tưởng đối với diện tích nhà của bạn nhé. Mình nói thế luôn cho nhanh vì mình cũng mới bán 1 căn nhà hẻm 5m ở P11, Bình Thạnh. Nhà mình ngang 3,5m, dài 14m. Khu nhà xung quanh mình đều 5 tầng đồng bộ, hướng Đông, dây diện đi ngầm, có sân đậu 5 chiếc ô tô. Giá mình bán là 120tr/1m2 cùng với xác nhà 5 tầng mới xây nữa.

Nếu bạn để giá 140tr cũng được nhưng chắc 1 năm - 2 năm nữa mới bán được. Mình nói để bạn hiểu nếu bạn muốn bán ngay thời điểm này là chuyện không thể, còn nếu không cứ đợi đến khi được giá thì bán thôi. Còn 1 trường hợp nữa bạn có thể bán được là: CÓ DUYÊN. Nói chung là một số trường hợp kê giá trên trời nhưng vẫn bán được đơn giản vì CÓ DUYÊN. Nếu bạn tin mình có duyên bán nhà thì cứ thoải mái, còn nếu nói chuyện theo giá thị trường thì bạn sale chốt 100tr/1m2 thì hơi thấp, nhưng không quá 110tr/m2 với chiều ngang 3,3m đâu bạn.

Hạng B2
19/12/16
301
554
93
anhql mình vừa hỏi thử cò.Xong bạn ấy xin sổ ... rồi phán là 100t/m + xd; mình nói giá đó bèo quá. rồi bạn đó tăng thêm chút, mình nói kế nhà minh mới bán tính ra cũng 140t/m sau đó bạn đó lại kêu thôi anh lên 110t/m. Potay sợ cò lắm nó kêu giá đó rồi nâng giá bán, ngoài 1% nó còn ăn luôn phần lệch nó rao.
Binhhanh hẻm 4-4.5m bán kính cách q1 3km trở lại khoảng 120-130tr/m2 với mặt tiền >4m. Căn cứ đó bác điều chỉnh giá rao bán. Khu này giờ ít hàng giá thấp hơn vì xây chdv được giá & hot hàng phù hợp các bác mua giữ tiền & kiếm tiền chợ!

Tập Lái
25/6/19
15
2
4
41
Binhhanh hẻm 4-4.5m bán kính cách q1 3km trở lại khoảng 120-130tr/m2 với mặt tiền >4m. Căn cứ đó bác điều chỉnh giá rao bán. Khu này giờ ít hàng giá thấp hơn vì xây chdv được giá & hot hàng phù hợp các bác mua giữ tiền & kiếm tiền chợ!
Thank bác, mình cũng tính tầm 120-130T/m, nhà mình oto đâu trước nhà sáng đến tối là lợi thế, hẻm an ninh cao do toàn tướng quân đội ở ko ah.

Hạng B1
6/5/19
50
31
18
34
Thank bác, mình cũng tính tầm 120-130T/m, nhà mình oto đâu trước nhà sáng đến tối là lợi thế, hẻm an ninh cao do toàn tướng quân đội ở ko ah.
Mặt tiền lớn hơn 4m kìa bạn.