Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Chào các bác, bây giờ đầu tư BĐS gần khu GS Nhà Bè thì giờ này chỗ nào ngon các bác? Hầu hết em thấy toàn bộ khu này đã được cho thuê với giá rất cao và tìm mua cũng rất khó. Không biết mua của dân có ổn không nhỉ? Có bác nào rành khu này tư vấn giúp em với. Em cảm ơn.

View attachment 2879960
*Ảnh minh hoạ
Nhà bè là huyện hay quận vậy a

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
quy mô GS không thua PMH, chỉ là xa hơn chút, mới xong 1 phase nên còn bé, chưa biết cầu nhơn trạch bắc qua nối vào hoàng quốc việt, hay dưới này chỗ đặng nhữ lâm, nếu nối DNL là đường vành đai nhà bè thông qua GS thẳng lên NVL chỗ khu đại học và 13B như quy hoạch thì giao thông tương lai có 2 trục bắc nam và vành đai khá đẹp, để xem mấy ông quy hoạch có biết nhìn ko.
Có 10 thằng GS cũng ko bằng PMH, nó là cả 1 quần thể sống chứ ko phải nhà đẹp xấu. Cả vn chẳng có khu nào quy hoạch hợp lý nhiều cây xanh như PMH. Bọn VN xây công viên bé tý, đất để xây nhà bán hết nên nó ko thoáng như PMH.

Hạng F
3/10/15
9.818
12.052
113
Có 10 thằng GS cũng ko bằng PMH, nó là cả 1 quần thể sống chứ ko phải nhà đẹp xấu. Cả vn chẳng có khu nào quy hoạch hợp lý nhiều cây xanh như PMH. Bọn VN xây công viên bé tý, đất để xây nhà bán hết nên nó ko thoáng như PMH.
Đam mê lời giải thích này, quá chuẩn.
GS to thật, nhưng 100 cái cũng ko bằng PMH.
Chả ở đâu trong phía Nam mà được bằng PMH.
Quận 2 túm tụm thổi giá lùa gà chăn lợn kiếm cơm úp bô là giỏi, chứ lổn nhổn. Ở đó Tây thì nhiều thật nhưng chỉ như 1 thằng VN tóc vàng thôi, toàn rượu chè đinh tai nhức óc. Phong cảnh thì bê tông cốt thép.
Đời này đắt là đắt, còn đẹp là đẹp, chả liên quan gì nhau mấy.
“Bọn VN xây công viên bé tí”
—> bác cẩn thận câu này, có bằng chứng ko đấy :-D ?? Nó làm gì có “xây” công viên, nó toàn chừa ra cho vừa đủ tối thiểu quy định của nhà nước!
Xây cho cố bán cho lắm, kệ mẹ đẹp với xấu, trong lành với ô nhiễm.
GS giờ nhà bán 15 tỏi mà chỗ nhét xe hơi vào còn khó, phải để ngoài.
Mấy toà nhà gần đó thấy có mỗi toà Center Point là xây ổn với diện tích xây chỉ 21%, còn đâu là công viên trẻ em và hồ nước khổng lồ rất đẹp.
Toà Dragon Hill kế bên ớn luôn, kiểu mẹ gì mà đến cái công viên cho em bé cũng còn bằng cái con chim thằng chủ đầu tư.
Phú Mỹ Hưng giờ nhìn lại nhà nào nhà nấy có cả khoảng sân xung quanh đẹp như phin.

Hạng B2
26/2/23
197
206
43
33
1 thanh niên không biết GS là do nước nào làm mà phán.

Hạng B2
26/2/23
197
206
43
33
Ủa chứ tưởng Hàn Quốc, cái bọn hay làm accu GS cho xe hơi.
Chả lẽ GS lại là hàng thuần việt!!
Thì nó do hàn quốc xây, tui cũng không nghĩ là sẽ bằng PMH nhưng bác trên nói GS do việt nam xây.
PMH diện tích 409 hecta, quy hoạch 100,000 người = 1 hecta 244 người
GS 349 hecta, quy hoạch 68000 người = 1hecta 194 người.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
3/10/15
9.818
12.052
113
Thì nó do hàn quốc xây, tui cũng không nghĩ là sẽ bằng PMH nhưng bác trên nói GS do việt nam xây.
PMH diện tích 409 hecta, quy hoạch 100,000 người = 1 hecta 244 người
GS 349 hecta, quy hoạch 68000 người = 1hecta 194 người.
Ý bác @thi_can theo tớ nghĩ là chỉ bọn VN thông thường đầu tư xây dựng như vậy.
Chứ bác ấy ko chỉ bọn GS là VN, vì nghe GS chắc ai chả biết là HQ.
Mà nói thật các bác chứ HQ nó vào VN bây giờ cực nhiều và nó coi VN hạ đẳng bỏ mẹ, nghĩ dân xứ này ngu chỉ biết ăn xổi, nên nó làm gì cũng làm kiểu mau mau có lời mau mau gỡ vốn.
Tớ vào GS Metro City thấy nhà xây má ơi luôn, mốt đứng xe không biết kiểu gì.
Thằng La Vila Kiến Á là kể như VN nguyên con đó, xây nhà muốn tắt thở, nhìn cái cửa nhà nó mà xe quẹo vào đậu trong nhà được chắc cũng cỡ thánh lái, tổ lái hoặc dân đam mê.
Cho nên phần lớn xe toàn đậu ngoài thềm nhà.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
26/2/23
197
206
43
33
Ý bác @thi_can theo tớ nghĩ là chỉ bọn VN thông thường đầu tư xây dựng như vậy.
Chứ bác ấy ko chỉ bọn GS là VN, vì nghe GS chắc ai chả biết là HQ.
Mà nói thật các bác chứ HQ nó vào VN bây giờ cực nhiều và nó coi VN hạ đẳng bỏ mẹ, nghĩ dân xứ này ngu chỉ biết ăn xổi, nên nó làm gì cũng làm kiểu mau mau có lời mau mau gỡ vốn.
Tớ vào GS Metro City thấy nhà xây má ơi luôn, mốt đứng xe không biết kiểu gì.
Thằng La Vila Kiến Á là kể như VN nguyên con đó, cũng xây muốn tắt thở luôn, nhìn cái cửa nhà nó mà xe quẹo vào đậu trong nhà được chắc cũng cỡ thánh lái tổ lái hoặc dân đam mê.
Cho nên phần lớn xe toàn đậu ngoài thềm nhà.
tui chơi với đủ thứ dân mỹ tàu hàn nhật, dân nào cũng nghĩ việt nam mình ăn xổi, kể cả dân việt nam. Tụi hàn chưa có dự án nào quy mô lớn ở VN, để coi bên GS này làm ăn ra sao.

Hạng F
3/10/15
9.818
12.052
113
tui chơi với đủ thứ dân mỹ tàu hàn nhật, dân nào cũng nghĩ việt nam mình ăn xổi, kể cả dân việt nam. Tụi hàn chưa có dự án nào quy mô lớn ở VN, để coi bên GS này làm ăn ra sao.
Thế thì tớ nghĩ cậu chuẩn rồi.
GS này ăn xổi thôi.
Vào đến VN làm gì mà không lây bệnh đó.
Thấy xứ nghèo lại còn sĩ nặng và ăn xổi nên tính bóc hốt chút cháo rồi ra biển lớn đầu tư cái khác.