Hạng D
23/11/11
1.867
13
0
Vậy Bác thay luôn đi cũng OK đó......dân chơi đâu sợ chi mưa rơi.....hihi....

VIP CARD MEMBER
3/2/07
1.007
230
63
54
em cứ tưởng cốp sau có điện nguồn DC rồi ( từ bóng đèn ) độ moteur và công tắc từ xe hàng bãi + cảm ứng dừng moteur khi cốp đã đóng , đâu có đụng chạm Ecu gì đâu chứ :D:D
bindtv nói:
ttvo nói:
Thế thêm nút đóng cốp sau của xe có khả thi không các Bác ? :D:D

Cái này cũng không khả thi bác ạ :)

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.118
3.611
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Bộ nhớ ghế sẽ liên quan đến chức năng Easy Entry ( chỉnh vô lăng bằng điện) , chỉnh gương ghi lùi xe... cho nên theo em là không đơn giản ngoại trừ trong hãng họ lắp sẵn trong quá trình lắp ráp.

Hạng D
22/12/07
1.038
1
38
41
ttvo nói:
em cứ tưởng cốp sau có điện nguồn DC rồi ( từ bóng đèn ) độ moteur và công tắc từ xe hàng bãi + cảm ứng dừng moteur khi cốp đã đóng , đâu có đụng chạm Ecu gì đâu chứ :D:D
bindtv nói:
ttvo nói:
Thế thêm nút đóng cốp sau của xe có khả thi không các Bác ? :D:D

Cái này cũng không khả thi bác ạ :)
Vấn đề là ECU nó kiểm soát công suất tiêu thụ của từng thiết bị trên xe bác ạ, giả sử lắp vào được mà không can thiệp vào ECU thì nó sẽ báo lỗi ngay do bác lấy nguồn từ một thiết bị nào đó (bóng đèn chẳng hạn) và làm công suất tiêu thụ của thiết bị đó tăng lên :)

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
c200new nói:
tình hình ban căng quá các bác nhỉ, nhưng em nhớ trong này có bác LOVEBMV đã từng thay vô lăng C63 vào cho C300 lúc đầu ai cũng nói là không được kể cả đội nhân viên kỹ thuật lắp, nhưng cuối cùng kết quả là vẫn ok 100% đấy thôi
vô lăng nó khác bác ạ, nó có đầu chờ dây và các khớp cho dù có ko ăn lắm thì chế 1 tí cũng đc, đằng này ghế chỉnh điện nó là cả 1 mô tơ ở dưới ghế + hệ thống điện đi kèm, mà xe của bác là chỉnh cơm thì bác làm tn?? ^^

Tập Lái
5/8/11
36
0
6
em nghĩ cái này chắc phải có bác nào là thợ và đam mê nghiên cứu mới trả lời chính xác được

Hạng C
18/7/06
925
179
43
Trái đất
otosaigon.com
Làm được bác ạ. Hôm nào rảnh em gửi list nhưng thứ bác cần phải mua. Bác chuẩn bị lúa đi, khá tốn đấy.
Bác KAZMIN nói hay thật volang không khớp thì "chế một tý", em khẳng định volang không khớp thì không thể chế được. Volang nó còn phức tạp và liên quan đến cả hệ thống an toàn lẫn điện bác ạ.

Hạng B2
24/10/11
481
0
18
Xem ra C230 độ lên AMG có vẻ dễ hơn C200 nhiều các bác nhỉ? em thấy các tính năng, kể cả máy... gần giống C300. Chỉ cần thay mâm vỏ, body kit, steering wheel, ghế, pedal, thảm, logo. Như em liệt kê ra đây, không biết còn món nào nữa không các bác.