Hạng D
15/2/12
2.423
4.563
113
Xe em đang muốn làm cruise control, auto door lock, gương gập tự động, lắp thêm cái DVD trần, kiểm tra áp suất lốp,... mấy năm nay mà nghĩ tới điện đóm xe là ngại và stop để tiếp tục nghe ngóng hehe
Bán mua Bim X5 giống Bác xì chum là đủ các món trên, khỏi ngại điện đóm.

Hạng B2
4/8/13
281
160
43
Xe em thì nhấn "LOCK" gương cụp, "UNLOCK" gương xoè.
Cài "R" là lock cửa. Mở cửa thì bằng "CƠM".
Sao lại về R là khóa ạ, vậy thì bất tiện quá nhỉ. Lùi xe xong muốn cho ai đó lên xe lại phải bấm mở.

Xe em đang muốn làm cruise control, auto door lock, gương gập tự động, lắp thêm cái DVD trần, kiểm tra áp suất lốp,... mấy năm nay mà nghĩ tới điện đóm xe là ngại và stop để tiếp tục nghe ngóng hehe
Bác ngại cũng có cái đúng, băng dính bên em sài toàn là loại băng dính vải giống như hãng. ko bao giờ chảy mủ :D .
Em có thể làm hài lòng bác được đó :) .

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng D
23/3/15
1.272
3.922
113
Em rất thích độ những thứ chức năng như cải thiện âm thanh, cruise control, auto door lock, gương gập.... Tuy nhiên em bị dị ứng kiểu cắt dây điện và đấu nối của các bác thợ. Xe em gắn có cái Bass và Camera hành trình mà các bác thợ cắt dây đấu nối nhìn thấy thương, chán nhất là sử băng keo điện đen (dùng cho điện gia dụng) quấn lấy được, sau vài tháng keo dính chảy ra dính hết vào đống dây diện nhìn phát chán. Giữ cho hệ thống điện xe không bị chạm chập sau 5-7 năm sử dụng là yếu tố quan trọng hàng đầu của độ bền xe, em rút kinh nghiệm từ sử dụng mấy chiếc xe trước.

Nhân đây muốn các bác thợ độ xe sử dụng đấu nối dây điện chuyên nghiệp một chút, cố gắng dùng jack đấu nối cho an toàn, hạn chế cắt dây, sử dụng dây điện tốt nếu nối thêm (cái này ko có bao nhiêu tiền). :)))
Rút kinh nghiệm là khi giao xe cho thợ làm, bác kiếm cafe chổ nào ngồi khuất mắt thì đỡ xót chứ ngồi đó mà xem thợ làm nhiều khi xót xe lắm... hehehehe...
Thằng em rể nhà em mới gắn hệ thống mở cửa bằng vân tay gì gì đó trên con Sorento, em chỉ nghe nói lại nên không biết có phải chém gió hay là thiệt không nữa hả các bác ?

Hạng D
15/2/12
2.423
4.563
113
Sao lại về R là khóa ạ, vậy thì bất tiện quá nhỉ. Lùi xe xong muốn cho ai đó lên xe lại phải bấm mở.

Bác ngại cũng có cái đúng, băng dính bên em sài toàn là loại băng dính vải giống như hãng. ko bao giờ chảy mủ :D .
Tốt quá, hôm nào em ghé Bác...

....mua ít băng dính chuyên dụng.

Hạng B2
4/8/13
281
160
43
Rút kinh nghiệm là khi giao xe cho thợ làm, bác kiếm cafe chổ nào ngồi khuất mắt thì đỡ xót chứ ngồi đó mà xem thợ làm nhiều khi xót xe lắm... hehehehe...
Thằng em rể nhà em mới gắn hệ thống mở cửa bằng vân tay gì gì đó trên con Sorento, em chỉ nghe nói lại nên không biết có phải chém gió hay là thiệt không nữa hả các bác ?

Làm thì được nhưng sao lại dùng cái bất tiện thế nhỉ, trời mưa trời gió nó ko ổn định thì sao. Chơi smartkey ngon hơn, chạm tay vào tay nắm cửa là mở cửa luôn.

• Like
Reactions: Huu Viet Le
Hạng D
15/2/12
2.423
4.563
113
Cái này nhiều xe làm rồi, nhất là mấy Bác KIA độ kinh lắm.

• Like
Reactions: khoaitaySG
Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Thê

Uhm. Có cánh nào tiện hơn ko bác?