Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Bây giờ khu Q7 đầu tư chờ Nguyễt bên Lương Bằng nối dài là ngon nhất. Em biết bên Vạn Phát Hưng có người trả 50tr/m2 cho nền N01 lô góc MT đường số 15 25m và MT NLB, nhưng người bán có lẽ chưa chịu bán.

Himlam nói:
Thái Sơn 1 thì CDT cũng bao đóng tiền SDD tuy nhiên nó không đóng, chỉ sợ thằng ADC này cũng giống vây, nên không dám đụng vào .
Tái định cư PM thì nó sát bên cái Era, rất gần NLB nối dài, ăn ké theo Era ngon hơn bác àh.
Để tôi gởi bác số phone bạn tôi cho bác, bác có giá tốt thế thì phone liền cho bạn tôi nhé

Không bác à. ADC đã đóng tiền SDĐ rồi, dự án này là dự án cấp sổ hồng. ADC thì bác yên tâm. Nó chỉ vướng cái lốc F, và cái dây điện phía trên. sẽ ngầm hóa rồi mới XD được. Em có hỏi CĐT ADC thì khoảng đầu năm sau XD được, mà cũng ko biết khi nào. Chỉ mong năm sau nó làm Nguyễn Lương Bằng là OK hì
Thân !!!

Có bác nào lấy Minh Long không giá hot
Nền 6x19m, đường 12m, hướng bắc , Giá bán 8.4tr/m2.
Bao tất cả = đã đóng Tiền SDĐ + VAT của 80%+ Chi phí sang tên

Tất cả khoảng 900 triệu/ nền
Chỉ duy nhất 1 căn giá rẻ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Thời buổi này gặp cái dự án nào hạ tầng xong xuôi, mà chưa thấy căn nhà nào mọc lên là phải "nghi ngờ" bác àh và cái lý do duy nhất là tiền SDD thội
Tối hôm qua bạn tôi phone cho Trí chưa ? lô 22 triệu PM tái định cư thế nào , bạn tôi đi xem chưa ?

Hạng D
11/5/09
1.048
2.958
143
Đúng là giờ mua đất DA cũng mệt nhỉ? Hồi trước chỉ cần xem quy hoạch, vị trí, nội dung hợp đồng xem nó co đóng QSĐ đất không thôi. Giờ thì dù CĐT có ghi rõ là giá bán đã bao gồm cả tiền SDĐ thì cũng không yên tâm vì giờ đóng tiền SDĐ theo thị tưường chưa có gì cụ thề cả, nếu cao quá CĐT không đóng thì mình cũng tèo luôn.

Tập Lái
7/6/10
1
0
0
Bác có chắc là tiền sd đất sẽ thấp ko, tại em nghe nói nhà nứơc chuẩn bị nâng tiền sd đất bằng giá thị trường, mà giá thị trường thì ôi.......

Bác có lô nào BT Hồng Lĩnh giá 5tr/m2. Có thì gửi cho em.

Nói chung bây giờ mua cái nào có tiền sd đất mới chắc.

Hạng D
14/5/08
2.536
21.272
113
Có lẽ hiện nay câu hỏi "tiền SDĐ đóng chưa" là câu hỏi cần nhất khi mua đất, nhà, căn hộ dự án.

Theo em đoán thì chẳng thẳng chủ đầu tư nào dại đóng tiền cả, ngay cả trước ngày NĐ 69 có hiệu lực. Mấy dự án chung cư của HAGL, làm từ 2005 mà phải đến cuối 2009 mới có sổ hồng. Mấy dự án giai đoạn sốt đất 2007-2008 chắc chẳng CĐT nào muốn phí phạm tiền để đóng mấy vụ này, để dành tiền mua đất khác ngon hơn

Căn HAGL 1 của em xây từ 2007 mà cuối 2009 mới có giấy hồng, nghe bảo mua đất từ 2003

NN chắc cũng không dể gì nhả vụ này, ngân sách đang thâm hụt nghiêm trọng.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Thông thường ng ta thik chọn khu cao nhất trong 1 khu vực lớn. Như quận ,huyện cao nhất của sài gòn , phường xã cao nhất trong quận huyện đó .
Chỗ nào đạt như vậy các bác? :D

Hạng D
14/5/08
2.536
21.272
113
vankhanhktpn nói:
Thông thường ng ta thik chọn khu cao nhất trong 1 khu vực lớn. Như quận ,huyện cao nhất của sài gòn , phường xã cao nhất trong quận huyện đó .

Em hiểu theo nghĩa đen.

Theo GPS của em thì Gò Té cao nhất SG, và các phường cạnh sân bay là cao nhất GV

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
koonjang nói:
vankhanhktpn nói:

Em hiểu theo nghĩa đen.

Theo GPS của em thì Gò Té cao nhất SG, và các phường cạnh sân bay là cao nhất GV

Sai rồi bác ơi, Phường Long Bình ,Q9 là cao nhất

Status
Không mở trả lời sau này.