Hạng C
29/2/08
750
8
18
RE: cần tư vấn gấp 165tr Citivan 2004

con citivan em chơi với nó 7 năm rồi. nó đi đường thành phố thì ok,chứ chạy đường dài tốc độ trên 60km thì chao như chiền chiện .vào đường ổ gà thì người ngồi băng ghế sau đầu đụng lên trần luôn !!quá xóc!!! . nhưng cũng chúc mừng bác cưới được em lành tính. chi phí nuôi em thấp.bền đẹp. máy bốc

Tập Lái
12/2/08
19
0
1

Em dang dinh kiem cai showroom de coi chiec Vivan nhung sai gon khong co,,k biet no o dau , cac pac biet chi em dum nhe

Hạng F
13/1/06
12.136
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Bác Mecxi định coi Vivan hay Cityvan nhỉ?Nếu là Cityvan thì bác sẽ không thể tìm được showroom vì hãng này đã ngừng sản xuất ở VN rồi.Còn nếu là Vivan thì phải chăng là mẫu xe 7chỗ mới của hãng Daewoo?Bác ra góc đường Lê Duẩn-Tôn Đức Thắng nhé!

Hạng B1
9/5/08
64
1
8

vivan của chervolet cơ hãng mẹ la GM chứ hông phải deawoo

Tập Lái
27/6/08
30
0
0

Em cũng thấy hơi đắt. xe mới mới có 11.800$ /

Tập Lái
26/4/07
14
1
3

Bác mycar.vn tư vấn kịp thời ghê . bác dactinh mua xe sắp hỏng rồi bác mới chê đắt

Tập Lái
7/6/07
17
2
0

Lúc đầu mới lấy xe, mới lấy cả bằng lái luôn nên hay hỏi các bác linh tinh. Sau thời gian chiến đấu tôi thây: Với giá tiền như vậy mà có con 7 chỗ đưa cả nhà đi chơi và trongkinh doanh còn chở được hàng thì là ổn rồi...các bác nói chạy 60km/h là chao thì xem lại tôi chạy tới 80-100 ok,chỉ ghét nhất là xóc và ồn thôi. Lời khuyên cho các bạn muốn nhắm con này là đừng tham rẻ 130tr đừng nên mua cứ chọn con nào từ 2004 trở lên, và chọn loại chủ xe kỹ tính sau này rước em về cứ yên tâmmà chạy tuyệt đối tránh xa xe kinh doanh

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Trích đoạn: dac tinh

Sau thời gian chiến đấu tôi thây: Với giá tiền như vậy mà có con 7 chỗ đưa cả nhà đi chơi và trongkinh doanh còn chở được hàng thì là ổn rồi...các bác nói chạy 60km/h là chao thì xem lại tôi chạy tới 80-100 ok,chỉ ghét nhất là xóc và ồn thôi. Lời khuyên cho các bạn muốn nhắm con này là đừng tham rẻ 130tr đừng nên mua cứ chọn con nào từ 2004 trở lên, và chọn loại chủ xe kỹ tính sau này rước em về cứ yên tâmmà chạy tuyệt đối tránh xa xe kinh doanh
Em đồng quan điểm với bác, "vợ mình" dù nghèo nhưng mình vẫn yêu thương - chấp nhận cả ưu và nhược điểm (cái gì mà chả có ưu và nhược điểm bác nhỉ). Thỉnh thoảng em cũng được "ngồi ké" xe xịn bạn bè - lên xe mình (em đang chạy Te) thấy đúng là có rung rinh thật - dưng mà lúc có công chuyện gấp em bỏ cả buổi ngoài đường chả sao - ngõ hẹp em vẫn lách vào đón vợ cả vô tư, HN ngập em vẫn lội bình thường - lúc đó thì ai "sướng" hộ mình. Bây giờ em vẫn cảm thấy mãn nguyện lắm :D:D:D:D

Trích đoạn: tvson

Em đồng quan điểm với bác, "vợ mình" dù nghèo nhưng mình vẫn yêu thương - chấp nhận cả ưu và nhược điểm (cái gì mà chả có ưu và nhược điểm bác nhỉ). Thỉnh thoảng em cũng được "ngồi ké" xe xịn bạn bè - lên xe mình (em đang chạy Te) thấy đúng là có rung rinh thật - dưng mà lúc có công chuyện gấp em bỏ cả buổi ngoài đường chả sao - ngõ hẹp em vẫn lách vào đón vợ cả vô tư, HN ngập em vẫn lội bình thường - lúc đó thì ai "sướng" hộ mình. Bây giờ em vẫn cảm thấy mãn nguyện lắm :D:D:D:D

Mấy hôm rồi mưa to đg ngập, chắc bác TVSON cưỡi vợ 2 rẽ nước chắc hãnh diện lắm khi nhòm xe 4 chỗ khác ngồi ngáp!
Dưng bác chú ý đấy nhé, lội qua chỗ nước ngập phải để ý xem có rác, nhất là túi nylong mà cuối vào quạt, bịt thoáng khí của két nước là rầy rà to đấy! Mỗi lúc đi qua nước ngập, về nhà (gần gần) bác phải kiểm tra lun! (E nói về nhà vì chẳng lẽ trời đang mưa mà lại ra khỏi xe mà kiểm tra thì còn gì là cái sướng đi xế hộp nữa)
Chúc bác giữ vợ 2 khỏe mãi!

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Cám ơn bác Phong Thanh đã lưu ý hộ, trước mình hay đi miền núi nên cũng đã có tý kinh nghiệm việc lội nước rồi. Ở miền núi hay có lũ và chuyện lội qua ngầm là bình thường (ko lội thì ngồi đó ăn mì tôm với nước nguội), xe cơ quan em toàn Pajero với Land mà còn phải xuống tháo dây curoa quạt nước - qua ngầm mặc áo mưa xuống mắc lại và còn gỡ cả cành cây nhỏ mắc trước két nước đấy. Thôi, hôm nào off OSHN bác ra làm vài
cho vui và cho mình học hỏi thêm kinh nghiệm xe cộ nhé, nhất là đồ của DAI, mình còn lơ ngơ lắm:D:D:D