H79 confirmed
Hạng B2
6/12/18
291
270
81
Akari OK - đang có hàng ngộp (nhanh tay thì săn kịp).
Khu nam thì có khuyến mãi mùi Bãi Rác Đa Phước - cứ vào mùa mưa là nồng nặc (vào Group Facebook "Sự thật mùi hôi thối ở Phú Mỹ Hưng" để cảm nhận). Tôi nghĩ ở tầng càng cao thì sẽ càng bị ảnh hưởng mùi, nhất là các căn hướng về phía Đa Phước (nhà thấp tầng ở Khu Nam thì ít thấy mùi).
Ngay cả khi mua Akari: nhớ né ban công hướng về phía Đa Phước.

• Love
Reactions: Phuongphi
Hạng B1
28/5/20
97
51
18
33
Akari OK - đang có hàng ngộp (nhanh tay thì săn kịp).
Khu nam thì có khuyến mãi mùi Bãi Rác Đa Phước - cứ vào mùa mưa là nồng nặc (vào Group Facebook "Sự thật mùi hôi thối ở Phú Mỹ Hưng" để cảm nhận). Tôi nghĩ ở tầng càng cao thì sẽ càng bị ảnh hưởng mùi, nhất là các căn hướng về phía Đa Phước (nhà thấp tầng ở Khu Nam thì ít thấy mùi).
Ngay cả khi mua Akari: nhớ né ban công hướng về phía Đa Phước.
Mình cảm ơn bạn đã tư vấn. Mấy nay mưa nhiều. Mình đi thử tuyến từ NVL->QL50 thì ngập và xe đông. Nên mình quyết định mua Akari luôn

• Like
Reactions: H79
Hạng B1
28/5/20
97
51
18
33
Còn ko ngại chủ đầu tư có phốt thì mua gate 1 hay gate 2/diamond riverside vì 2 cái này đối diện nhau. Gate 2 tháng 9 giao nhà, 73m2 2pn, 1t9 -2 tỷ
Dự án này gần xong. Muốn mua phải trả ngay mà tài chính mình có hạn. Nên mình chọn dự án nào đang trả theo tiến độ để có thêm thời gian thanh toán ạ

H79 confirmed
Hạng B2
6/12/18
291
270
81
Thêm một lý do: dự án Akari hoàn toàn không thế chấp ngân hàng -> bạn có thể vay (trong đó có Vietcombank) để mua.

• Like
Hạng B1
28/5/20
97
51
18
33
Thêm một lý do: dự án Akari hoàn toàn không thế chấp ngân hàng -> bạn có thể vay (trong đó có Vietcombank) để mua.
Bác cho em hỏi thêm. Làm sao mình biết một dự án có thế chấp ngân hàng hay không ạ.

H79 confirmed
Hạng B2
6/12/18
291
270
81
Bác cho em hỏi thêm. Làm sao mình biết một dự án có thế chấp ngân hàng hay không ạ.
Bạn xem trong Văn bản của SXD về việc cho phép huy động vốn đối với dự án, mục "Về thế chấp dự án, quyền sử dụng đất và nhà ở hình thành trong tương lai".
Các dự án khác cũng xem như vậy.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/8/13
1.294
1.564
113
Dự án này gần xong. Muốn mua phải trả ngay mà tài chính mình có hạn. Nên mình chọn dự án nào đang trả theo tiến độ để có thêm thời gian thanh toán ạ
Akari 2pn làm gì có giá 2 tỷ. Giá gốc hđ cũng 2 tỷ 3 rồi, bạn mua lại thì giá cũng 2 tỷ 5. Bạn chỉ nói tài chính 2 tỷ thì trong phạm vi yêu cầu do bạn làm ở gần bv CR. Còn mua love ở phong phú thì xác định đi xa mà tiến độ khang điền làm nhanh, giá cũng 2 tỷ. Tầm tiền 2 tỷ đó muốn gần trong 2 tỷ thì chỉ có gate 2. Akari thì 2 tỷ 5. Love thì xa hơn, mất thêm 15p đi so với gate 2 hay akari. Bạn tự cân nhắc.

• Love
Hạng B1
28/5/20
97
51
18
33
Bạn xem trong Văn bản của SXD về việc cho phép huy động vốn đối với dự án, mục "Về thế chấp dự án, quyền sử dụng đất và nhà ở hình thành trong tương lai".
Các dự án khác cũng xem như vậy.
Những văn bản như vầy mình tìm kiếm ở đâu vậy bác. Mình cảm ơn thông tin từ bác nhiều

Hạng B1
28/5/20
97
51
18
33
Akari 2pn làm gì có giá 2 tỷ. Giá gốc hđ cũng 2 tỷ 3 rồi, bạn mua lại thì giá cũng 2 tỷ 5. Bạn chỉ nói tài chính 2 tỷ thì trong phạm vi yêu cầu do bạn làm ở gần bv CR. Còn mua love ở phong phú thì xác định đi xa mà tiến độ khang điền làm nhanh, giá cũng 2 tỷ. Tầm tiền 2 tỷ đó muốn gần trong 2 tỷ thì chỉ có gate 2. Akari thì 2 tỷ 5. Love thì xa hơn, mất thêm 15p đi so với gate 2 hay akari. Bạn tự cân nhắc.
Gate giờ mua mình phải trả đến 90% cho người bán. Nên mình chọn akari vẫn đang trong giai đoạn trả theo tiến độ. Để mình có thời gian xoay tiền bác ơi!

Hạng D
9/8/13
1.294
1.564
113
Những văn bản như vầy mình tìm kiếm ở đâu vậy bác. Mình cảm ơn thông tin từ bác nhiều
Cđt nó xác nhận tại thời điểm gởi cv chưa thế chấp. Sau khi có cv đc phép huy động vốn nó đi thế chấp thì ko ai biết