Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Xe G80 có bán ở VN đâu mà so với chả sánh làm gì hả cụ , giá G80 loanh quanh 1.7-1.8 tỉ thì may ra bán dc vài chiếc ở VN . Chứ tư nhân nhập ngoài bán sấp ngửa giá Bim hay Mer thì chỉ bán cho ĐSQ HQ hay là doanh nghiệp HQ ở VN mua thôi . Ở VN chỉ có Lexus mới dám đè mấy ông xe German về giá chứ ở nước ngoài làm gì có cửa . Thế cho nên khỏi so vì nó không cùng phan khúc . Cùng tiền e sẽ chọn Mer , thấp hơn 20-30% giá e sẽ lấy Genesis

• Like
Reactions: hvmp
Hạng C
2/6/16
823
838
93
38
Em chọn Genesis luôn! Nói về bền, đẹp, chất lượng có đủ! Mer hơn thương hiệu!

• Like
Hạng D
25/10/07
1.310
6.095
113
Cơ khí Đức đến anh Nhật còn thua 1 bậc thì so sánh và chông mong gì anh Hàn này?
Có chăng thì hi vọng được ở chỗ bảo dưỡng nó đơn giản hơn thôi.

• Like
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Lớn rồi tự quyết định hong dc hả a,,, nhỏ hỏi Mẹ lớn hỏi Vợ nha a
Vợ khuyên thế nào thì làm ngược lại là chắc chắn đúng phải không bác? :D

• Like
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Không thể khuyên bác được vì không biết hoàn cảnh, bối cảnh và các điều kiện khác của bác. Nhưng nếu là em, em tự tin về tài chính của mình thì em mua Gen G80 - nó quá đẹp và đẳng cấp, vừa mới ra mắt đáng để trải nghiệm những gì mà chưa ai ở Vietnam từng có. Đồng thời em cũng hiểu rõ về xe Hàn, đặc biệt là bản nội địa. Nó luôn kín mít về options mà những mẫu xe ở phân khúc cao hơn, giá tiền đắt hơn gấp vài lần cũng chưa chắc đã được trang bị. Chất xe thì từ xe phổ thông của Hyundai đã được khẳng định, khung gầm rất chắc chắn, cảm giác lái tốt. Về động cơ thì cũng chưa từng thấy ai chê động cơ của Hyundai mà đặc biệt động cơ dầu của họ còn được ngưỡng mộ rộng rãi. Nhưng điểm lớn nhất đáng để mua nhất ở con xe này vẫn là đẳng cấp thiết kế và vật liệu nội - ngoại thất, nó standout hẳn so với các mẫu xe khác lẫn các mẫu xe từng có của hãng.

Còn mặt khác, nếu em không quá tự tin về tài chính của mình, mua xe còn phải cố thêm, hoặc không quá coi trọng cái xe, không đam mê xe cộ lắm, em chọn Merc là giải pháp an toàn, đầu óc bớt đi sự thích thú, quan tâm tới cái xe thì đầu óc đó có thêm sự tập trung cho những việc quan trọng khác.
Đoạn đầu của bác chưa bàn chứ đoạn sau nghe thấy có gì đó không ổn lắm. Tài chính không tự tin, không đam mê xe cộ. . . mà bác bảo mua Mercedes?

• Haha
Hạng D
20/2/12
1.950
2.747
113
Xe Hàn thì em chỉ thích mỗi chiếc Huyndai EQUUS VS 4.6

• Like