Hạng C
18/1/14
646
1.563
93
Giữa 3 chiếc trên theo em thì múc chevy cap revv là ngon hơn, trang bị nhiều, êm ái, 5+2, nội ngoại như nhau, máy 2.4 cũng đc. Lại có chổ để đồ rộng hơn 3 em trên nếu gập ghế 3 lại. Hehe ý kiến ngu muội chứ ko có buôn bán gì.
Lạc đề ! Về chổ ngồi ! :D
Khi đưa ra lựa chọn cho 03 chiếc đó thì có nghĩa là các chiếc khác đã loại ra.

Tập Lái
24/9/16
45
101
33
Cảm giác lái mà Bác nói CRV thua xa CX5 thì em chịu rồi, kể cả bản 2.5 nhé.
Cảm giác lái thì mỗi người 1 cảm nhận thôi bác. em đã đi cả 2 nên so sánh theo cảm nhận của em. Độ bốc thì Crv chắc chắn là hơn nên nếu cùng dung tích 2.0 Cx5 ko có cửa. Cx5 vì động cơ là skyactive nên độ trễ chân ga sẽ nhiều, không bốc bằng Crv, nhưng lên bản 2.5 bật sport Crv thua Cx5 bác nhe.

• Like
Reactions: quang2203
Tập Lái
14/4/17
29
14
3
xehoitruongchinh.com
View attachment 720330 Chào các Bác, chẳng là em có anh bạn đang phân vân giữa 3 con xe Tucson, CX-5 and CRV, vì anh ấy không tham gia diễn đàn nên có nhờ em hỏi các bác tư vấn giúp ạ, vì vậy em mạn phép post lên đây mong các bác am hiểu về xe tư vấn giúp ạ, anh ấy mua xe lần đầu nên còn nhiều bỡ ngỡ mong các bác chỉ giáo ạ, theo em biết thì bác ấy có ngân sách tầm khoảng 1-1,1 tỷ ạ. Rất mong nhận được sự tư vấn của các bác ạ.[pagebreak][/pagebreak]

Ảnh Autoguide
Tucson là chiếc nhập nguyên con nên vẫn ngon hơn 2 con còn lại, tuy nhiên Tucson rất ổn từ ngoại thất đến nội thất, nhưng khu giải trí trung tâm lại không được trang bị màn hình cảm ứng( do Nhập Hàn, mà bên nước ngoài không khuyến khích chạy xe để xem được màn hình). Em là dân sale Hyundai vẫn ko thích kiểu này.
Cr-v thì tốt nhưng đuôi xe xấu quá, khi chở Full thì thấy cực kỳ xấu(gù gù). An toàn cho tầm giá và phù hợp hơn cho những ai đứng tuổi kiểu trung niên đi thì phù hợp hơn.
CX5 thì quá tốt cho những ai thích tiện nghi, sự năng động để sở hữu em nó, ổn định về mọi mặt trừ rớt giá thảm quá.

• Like
Reactions: super7series
Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
View attachment 720330 Chào các Bác, chẳng là em có anh bạn đang phân vân giữa 3 con xe Tucson, CX-5 and CRV, vì anh ấy không tham gia diễn đàn nên có nhờ em hỏi các bác tư vấn giúp ạ, vì vậy em mạn phép post lên đây mong các bác am hiểu về xe tư vấn giúp ạ, anh ấy mua xe lần đầu nên còn nhiều bỡ ngỡ mong các bác chỉ giáo ạ, theo em biết thì bác ấy có ngân sách tầm khoảng 1-1,1 tỷ ạ. Rất mong nhận được sự tư vấn của các bác ạ.[pagebreak][/pagebreak]

Ảnh Autoguide

Nếu bạn bác không cần gấp thì đợi năm sau hãy mua, mua năm nay thiệt lắm.
Còn cần gấp thì thôi không nói gì thêm nữa

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Chờ mẫu mới đi bác, CRV, CX5 và Tucson đều rục rịch mẫu mới về VN cuối năm nay rồi, mua xong mới đi vài tháng mẫu mới ra thì ôm hận, với sự cạnh tranh khốc liệt như hiện nay thì chưa chắc mẫu mới ra giá sẽ cao hơn hiện tại nhé

Hạng B2
12/11/15
493
4.607
93
39
Cảm giác lái thì mỗi người 1 cảm nhận thôi bác. em đã đi cả 2 nên so sánh theo cảm nhận của em. Độ bốc thì Crv chắc chắn là hơn nên nếu cùng dung tích 2.0 Cx5 ko có cửa. Cx5 vì động cơ là skyactive nên độ trễ chân ga sẽ nhiều, không bốc bằng Crv, nhưng lên bản 2.5 bật sport Crv thua Cx5 bác nhe.
Uh thua, thua cái gì ??? Chứ nói gì miên man lắm.

A muốn kick down ? Hay a muốn thử như nào , e tiếp .

E thì nói ko thua 1 tẹo nào , 2 con này 8 lạng nữa cân thôi , tuy nhiên độ rộng rãi thoải mái, CX5 kém gấp rưỡi CRV.

• Like
Reactions: whiskyguy and Globe
Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Tucson: Hàng nhập nên chắc chắn hơn 2 em lắp ráp kia. Ngoại thất cứng cáp, mạnh mẽ. Tuy nhiên nội thất xấu nhất trong 3 em. Hơn nữa hiện chỉ có bản 2.0 nên vẫn thua Cx5 và Crv về khoản này.
Cx5: Ngoại thất trẻ trung, chuộng với dân việt nam với kiểu dáng này. Nội thất theo em cũng đẹp nhất trong 3 xe. Trang bị nhiều option nhất
Cr-V: Ngoại thất mạnh mẽ trừ 1 điểm hơi gù phía đuôi xe. nội thất cũng mạnh mẽ không kém nhưng em thấy CrV phù hợp với tuổi trung niên.
- Nếu ngân sách chỉ tầm 1ty1 bác có thể mua đc Tucson 2.0. Cx5 2.5 AWD và Crv 2.0.
- Em chưa đc đi Tucson nên không nhận xét về cảm giác lái của tucson. Em chỉ so sánh giữa Cx5 và Crv.
- Cảm giác lái thì Cx5 tốt nhất. Crv máy bốc, tuy nhiên nếu so 2.0 với Cx5 2.5 thì CrV thua xa. Nếu mua 2.0 thì nên mua cx5 2.5awd. Còn nếu ngân sách lên đc Crv 2.4 thì mua Crv. Tuy nhiên CRV đang rục rịch giảm giá để đẩy bản cũ nhập bản mới về. Bằng chứng là vừa rồi Crv đã lên đứng thứ 10 top xe bán chạy. Nếu lấy Crv thì em nghĩ bác nên đợi bản mới về, bản mới cải tiến nhiều đặc biệt là đã đc 7 chỗ dạng 5+2. Mắc công lấy về bản mới ra sẽ tiếc.
Em khuyên bác với ngân sách hiện giờ nên mua Cx5 2.5 AWD

Chúc bác sớm có quyết định ưng ý

CRV ko thua CX5 nhé bác :) .
em chạy nên hiểu ạ
tucson thì em chua dc lai nên ko dám nói